આજે અધિકમાસની અમાસનો દિવસ છે. આજે વિષ્ણુભગવાનને પ્રિય એવા અધિકમાસની સમાપ્તિ થશે. શાસ્ત્રો અનુસાર અમાસ તિથિનું ઘણું મહત્વ છે. આ દિવસે દાન અને પવિત્ર નદીમાં સ્નાન કરવામાં આવે છે. આ દિવસે વિશેષ ઉપાય કરવાથી સંપત્તિ, સુખ-સમૃદ્ધિ મળે છે. ચાલો જાણીએ અધિક અમાસના દિવસ દરમિયાન શું કાર્ય કરવા જોઈએ…

સામાન્ય રીતે અમાસે પિતૃઓ માટે કોઇ કાર્ય કરી શકાય છે. અધિક અમાસે પિતૃઓની તૃપ્તી માટે અન્ન દાન કરવુ જોઇએ. ભૂખ્યા અને ગરીબ લોકોને ભોજન કરાવવુ જોઇએ. આમ કરવાથી ઘરની આર્થિક મુશ્કેલીઓ દૂર થાય છે અને સંપત્તિ આવે છે. સવારે સ્નાન કર્યા પછી, લોટની ગોળીઓ બનાવો અને તળાવ અથવા નદીના કાંઠે જાઓ અને આ લોટની ગોળીઓને માછલીઓને ખવડાવો. આ કરવાથી તમારી બધી મુશ્કેલીઓનો અંત આવશે.

અમાસના દિવસે તમારા ઘરે લીંબુ લાવો અને રાત્રે 7 વાર આખો દિવસ તમારા ઘરે રાખો તેને તમારી પાસેથી ઉતારો અને તેને ચાર ભાગોમાં વહેંચો અને એક ચોક પર ફેંકી દો. આ ઉપાય તમને ખરાબ નજરથી બચાવશે. જો તમે કાલસર્પ દોષથી પીડિત છો તો તમે પિતૃ અમાસ પર ચાંદીના નાગની ઉપાસના કરો અને તેને વહેતા પાણીમાં પ્રવાહિત કરો. કાલ સર્પ દોષ તમારી કુંડળીમાંથી દૂર થશે.

આ દિવસે પિતૃઓના આશીર્વાદ મેળવવા માટે બ્રાહ્મણોને ઘરે બોલાવો અને તેમને આદર સાથે ભોજન અર્પણ કરો અને તેમને ભિક્ષા આપો અને વિદાય આપો. આ કરીને તમારા પિતૃઓ ખુશ થશે. પૂર્વજોની આત્માની શાંતિ માટે, ગાય અને કુતરાને અને કાગડાને આ દિવસે ભોજન કરાવો. આનાથી શત્રુઓ નાશીપાશ થશે.

ઘરના ઉત્તર ખૂણામાં પૂજા સ્થળે ગાયના ઘીનો દીવો પ્રગટાવો. આ કરવાથી તમને બધી ખુશી મળશે. માનસિક રીતે પરેશાન લોકોએ ગાયને દહીં અને ચોખા ખવડાવો. અમાસના દિવસે તુલસીની પરિક્રમા કરો. વિષ્ણુજી અને લક્ષ્મીમાતાનું પૂજન અર્ચન કરો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here