કોરોનાના ગીચ વસ્તીવાળા શહેરોના લોકો આ દિવસોમાં એકબીજાથી શારીરિક અંતર (Social distance )જાળવી રહ્યા છે. મોટાભાગના લોકો કોરોના વાયરસની પ્રકૃતિને સમજી ગયા છે, જે અન્ય વાયરસની જેમ(Corona virus) હવામાં ડ્રોપલેસ દ્વારા ફેલાય છે. આ શહેરોમાં જીવ બચાવવા માટે લોકોને માસ્ક પહેરીને સામાજિક અંતર જાળવવા અનુરોધ કરવામાં આવી રહ્યો છે.

જ્યારે એક ખૂબ જ રસપ્રદ વસ્તુ ઇટાલીના નાના શહેર હેમલેટમાં જોવા મળી છે. જીયોવની કૈરિલી (82) અને જિયામ્પિયકો નોબિલી (74) આ એકલા શહેરમાં નોર્ટોસ્કે નામના બે જ લોકો રહેતા છે. શહેરમાં ફક્ત બે જ લોકો હોવા છતાં, તેઓ કોવિડ -19 ના તમામ નિયમોનું સખતપણે પાલન કરે છે.

એક રિપોર્ટ મુજબ, તેઓના શહેરમાં કામ હોય તો જ ઘરની બહાર નીકળે છે. આ શહેર પેરુજા પ્રાંતના ઉમ્બ્રિયામાં સ્થિત છે.

બે લોકોની વસ્તી ધરાવતું ઇટાલીનું (Italy) આ શહેર પ્રવાસીઓમાં ખૂબ પ્રખ્યાત છે. આ શહેર આશરે 900 મીટરની ઉંચાઇ પર સ્થિત છે અને ત્યાંથી લોકો માટે પહોંચવું અને પાછા ફરવું ખૂબ મુશ્કેલ બની જાય છે. કેરોલી અને નોબિલી પણ પોતાને બચાવવા માટે આ એકાંતમાં માસ્ક પહેરે છે.

કેરિલે કહ્યું, ‘વાયરસથી મૃત્યુનો ભય છે. જો હું બીમાર પડીશ તો કોણ મારી સંભાળ લેશે. હું વૃદ્ધ છું, પણ હું મારા ઘેટાં, બળદ, મધમાખી અને બગીચાની સંભાળ રાખવા અહીં રહેવા માંગુ છું. હું મારું જીવન ખૂબ જ સારી રીતે જીવી રહ્યો છું.

નોબિલી સુરક્ષાના ઉપાયોને નજરઅંદાજ કરવા અને તમારા જીવને જોખમમાં નાખવા બન્નેને યોગ્ય માનતા નથી. તેમણે કહ્યું કે માત્ર સ્વાસ્થ્યના કારણે માસ્ક અને સોશિયલ ડિસ્ટેસિંગના નિયમોનું પાલન ન કરો. તેમા કઇ સારુ કે ખરાબ નથી. જો તે નિયમ છે તો તમારે સ્વયં અને બીજા માટે તેનું પાલન કરવું જોઇએ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here