દેશમાં માતાજીના ઘણા મંદિરો (Temple) છે, જ્યાં ભક્તોની (Devotees)હંમેશાં ભીડ જોવા મળે છે. આજે, અમે તમને ભારતમાં સ્થિત મંદિરો વિશે જણાવીશું જે 15 મી સદીમાં બનાવવામાં આવ્યા હતા. આ મંદિરોમાં વર્ષભર ભક્તોની ભીડ રહે છે

નૈના દેવી મંદિર, નૈનીતાલ (Naina Devi Temple)

નૈના દેવી મંદિર ઉત્તરાખંડના નૈનીતાલ જિલ્લામાં સ્થિત છે. માતાનું આ મંદિર માતાના પવિત્ર શક્તિપીઠોમાંનું એક છે. નૈનીતાલમાં નૈની તળાવ નજીક નૈના દેવી મંદિર આવેલું છે. ધાર્મિક માન્યતાઓ અનુસાર, આ મંદિર 15 મી સદીમાં બનાવવામાં આવ્યું હતું. થોડા સમય પછી, માતા નૈના દેવી મંદિર ભૂસ્ખલનને કારણે નાશ પામ્યું હતું અને પછી 1883 માં, સ્થાનિકો ભેગા થઈને મંદિર બનાવ્યું.

અંબાજી મંદિર (Ambaji)

અંબાજી મંદિર ગુજરાત અને રાજસ્થાનની સરહદે બનાસકાંઠા જિલ્લાના દાંતા તાલુકામાં ગબ્બર હિલ્સની ટોચ પર આવેલું છે. આ મંદિરનો ઇતિહાસ ખૂબ જ જૂનો છે. માતાનું આ મંદિર એક પવિત્ર શક્તિપીઠ ધામ છે. ધાર્મિક કથાઓ અનુસાર, માતા સતીનું હૃદય આ સ્થળે પડ્યું. માતાના આ પવિત્ર નિવાસસ્થાનમાં હંમેશા દીવો પ્રજ્વલિત રહે છે.

જ્વાલા દેવી (Jwala Devi)

હિમાચલ પ્રદેશના કાંગડાથી 30 કિલોમીટર દૂર જ્વાલા દેવી મંદિર છે. નવ જ્યોતિઓ હંમેશા જ્વાલા દેવી મંદિરમાં પ્રજ્વલિત રહે છે. માતાનું આ મંદિર એક પવિત્ર શક્તિપીઠ ધામ છે. માતાના આ પવિત્ર નિવાસસ્થાનમાં, ભક્તોની ભીડ રહે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here