શિયાળાની (Winter)શરૂઆત થઇ ગઇ છે. આ સાથે શરદી-ખાંસી, ગળામાં દુખાવો, શુષ્ક ત્વચા અને પગમાં વાઢિયા જેવી સમસ્યા પણ ઓછી શરૂ થઈ છે. ફાટેલી એડીની (cracked Heel) વાત કરીએ તો શિયાળામાં આ સમસ્યા ખૂબ જોવા મળે છે. કેટલીક વખત તો સ્કિન એટલી ડ્રાય (Dry Skin)થઇ જાય છે કે પગમાં દુખાવો અને લોહી નીકળવા જેવી સમસ્યા પણ થાય છે. એવામાં આજે અમે તમને કેટલીક ટિપ્સ આપીશું જે તમને શિયાળામાં ફાટેલી એડીની સમસ્યાથી રાહત મેળવી શકો છો.

શિયાળામાં કેમ ફાટી જાય છે એડી?

ખરેખર, શિયાળાની ઠંડી હવાઓના કારણથી ત્વચા ડ્રાય થઇ જાય છે ભેજન ન મળવાની સાથે ત્વચા ફાટવા લાગે છે. જે ખૂબ મુશ્કેલી આપે છે.

આ સમસ્યાથી મેળવો છૂટકારો

નારિયેળ તેલ (Coconut oil)

સૂવાના સમયે દરરોજ રાત્રે નાળિયેર તેલથી પગની માલિશ કરો અને ત્યારબાદ મોજાં પહેરો. સવારે નવશેકું પાણીથી પગ ધોઈ લો. સતત 10 દિવસ આ કરવાથી ફાટેલી એડીની સમસ્યા દૂર થશે.

કેળા અને એવોકાડો ફુટ માસ્ક (Banana mask)

કેળા અને એવોકાડો પલ્પને પગની એડી પર 15 મિનિટ માટે મિક્સ કરી લગાવો અને પછી તેને નવશેકા પાણીથી ધોઈ લો. આ અઠવાડિયામાં 2-3 વાર કરો. એવોકાડોમાં વિટામિન ઇ હોય છે અને કેળામાં ઓમેગા એસિડ હોય છે જે ફાટેલી પગની એડીને મટાડવામાં મદદ કરે છે.

મધ (Honey)

મધ એક બેસ્ટ મોઇશ્ચરાઇઝર છે જે પગને નરમ અને હાઇડ્રેટેડ રાખે છે. આ માટે, ગરમ પાણીમાં મધ મિક્સ કરો અને પગને ડૂબાડો અને 20 મિનિટ પછી તેને સાદા પાણીથી સાફ કરો અને તેને ટુવાલથી સાફ કરો. આ ફાટેલી પગની એડીની સમસ્યા પણ દૂર કરશે.

ગ્લિસરિન અને ગુલાબજળ (Rose water)

ગ્લિસરિન અને ગુલાબજળમાં એન્ટી-ઓક્સિડેન્ટ, એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ ગુણ હોય છે, જે ફાટેલી એડીની સમસ્યાથી છૂટકારો અપાવે છે. આ માટે, બંનેને મિક્સ કરો અને મસાજ કરો આખી રાત રાખો અને મોજા પહેરો. દરરોજ આ કરવાથી ફરક જોવા મળશે.

આ બાબતો ધ્યાનમાં રાખો …

. 24 કલાક મોજા પહેરશો નહીં
. શિયાળામાં પણ 2 વાર પગ ધોઈ લો.
. પગ પર મોઇશ્ચરાઇઝર લગાવવાનું ભૂલશો નહીં, ખાસ કરીને સૂતા પહેલા પગ સાફ કરો અને ક્રીમ લગાવો.
. અઠવાડિયામાં ઓછામાં ઓછા 2 વાર તમારા પગ સ્ક્રબ કરો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here