કોરોનાની મહામારી વચ્ચે ગુજરાત HCએ નવતર પ્રયોગ હાથ ધર્યો છે. પ્રથમ વખત ગુજરાત HCની કાર્યવાહી લાઈવ થશે. HCમાં થતી સુનાવણીનું લાઈવ પ્રસારણ કરવામાં આવશે. વીડિયો કોન્ફરન્સથી જે સુનાવણી ચાલી રહી છે, તેનું યુટ્યુબ પર HCની આગવી ચેનલ પર સુનાવણી સાંભળવા મળશે.

ગુજરાત હાઇકોર્ટે મુખ્ય ન્યાયાધીશ વિક્રમ નાથે કોર્ટની કાર્યવાહી સોમવારથી ઇન્ટરનેટ પર લાઇવ સ્ટ્રીમિંગ શરૂ કરી દીધી છે. હાઈકોર્ટે સુપ્રીમ કોર્ટના તે ચુકાદાને અનુલક્ષીને કર્યું છે કે જનતાને વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા કોર્ટ સુનાવણી જોવાની મંજૂરી આપવી જોઈએ.

હાઈકોર્ટ દ્વારા જાહેર કરવામાં આવેલી જાહેરાતમાં નિરમા યુનિવર્સિટીના લો સ્ટુડન્ટ પૃથ્વીરાજસિંહ જલાની પીઆઈએલમાં પણ ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે જેમાં સુપ્રીમ કોર્ટને કોર્ટ કાર્યવાહીની લાઇવ સ્ટ્રીમિંગ માટેની સૂચના જાહેર કરવા વિનંતી કરવામાં આવી હતી. પૃથ્વીરાજસિંહ જલાએ તેમની વિનંતીને આધારે ન્યાય અને ખુલ્લી અદાલતમાં ખુલ્લા પ્રવેશના સિદ્ધાંતો ટાંક્યા હતા..

હાલમાં કોરોના યુગમાં સુપ્રીમ કોર્ટથી લઈને હાઈકોર્ટ સુધી વર્ચુઅલ સુનાવણી ચાલી રહી છે. આ વર્ચુઅલ સુનાવણી દરમિયાન, ઘણા મહત્વપૂર્ણ કેસો પર ચર્ચા થઈ રહી છે અને નિર્ણય પણ જાહેર કરવામાં આવ્યા હતા. આ વર્ચુઅલ સુનાવણીને લાંબા સમયથી જાહેર કરવાની માંગ ઉઠી રહી હતી.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here