ઓસ્ટ્રેલિયામાં યોજાનારી ટી -20, વનડે અને ટેસ્ટ શ્રેણી માટે ટીમ ઇન્ડિયાની ઘોષણા કરવામાં આવી છે. ફિટનેસની પ્રોબ્લેમને કારણે ROHIT SHARMA ને ટીમમાં સ્થાન આપવામાં આવ્યું નથી.

  • ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ માટેની ટીમ જાહેર
  • રોહિત શર્માને ઇજાને કારણે આરામ અપાયો 
  • T 20 માં વરુણ ચક્રવર્તીને તક મળી  

સોમવારે ઓલ ઈન્ડિયા સિનિયર સિલેક્શન કમેટીએ આગામી ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ માટે ભારતીય ટીમની પસંદગી કરી હતી. કમિટીની બેઠક વીડિયો કોન્ફરન્સ દ્વારા યોજાઇ હતી. ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસમાં ટીમ ઇન્ડિયા ત્રણ ટી -20 આંતરરાષ્ટ્રીય, 3 વનડે અને 4 ટેસ્ટ મેચ રમશે.

K L RAHUL ને વાઇસ કેપ્ટન તરીકે નિમણૂક અપાઈ
 
ફિટનેસને કારણે  ROHIT SHARMA ની પસંદગી કરવામાં આવી નથી. K L RAHUL ની ટી -20 અને વનડેમાં તેની જગ્યાએ વાઇસ કેપ્ટન તરીકે નિમણૂક કરવામાં આવી છે. ભારતના મર્યાદિત ઓવર્સના વાઇસ કેપ્ટન અને દિગ્ગજ ઓપનર  ROHIT SHARMA  હેમસ્ટ્રિંગની ઈજાને કારણે સોમવારે ઓસ્ટ્રેલિયા પ્રવાસ માટે ત્રણ મુસદ્દા ટીમમાંથી બહાર થઈ ગયા છે.

IPL દરમિયાન રોહિતને ઈજા પહોંચી છે

ઈજાને કારણે રોહિત ઈન્ડિયન પ્રીમિયર લીગ IPL ની બાકીની મેચોમાં રમી શકશે નહીં. રોહિતની ગેરહાજરીમાં K L RAHUL ડેપ્યુટી કેપ્ટનની ભૂમિકા ભજવશે. યુએઈમાં આઈપીએલ દરમિયાન રોહિતને આ ઈજા થઈ હતી. BCCI ની મેડિકલ ટીમ ઈજાગ્રસ્ત ઝડપી બોલરો ઇશાંત શર્મા અને રોહિત પર નજર રાખી રહી છે.

ટી 20 માં વરૂણ ચક્રવર્તીને તક મળી

ટી -20 આંતરરાષ્ટ્રીય ટીમમાં તક આપવામાં આવે તે સિવાય આશ્ચર્યજનક પસંદગી થઈ શકે તેમ નથી. વરૂણે આઈપીએલની વર્તમાન સીઝનમાં અત્યાર સુધીમાં એક મેચમાં પાંચ વિકેટ સહિત 13 વિકેટ ઝડપી છે. મોહમ્મદ સિરાજ ટેસ્ટ ટીમમાં પાંચમો ઝડપી બોલર હશે.

ટીમ ઈન્ડિયા-ટી 20

વિરાટ કોહલી (કેપ્ટન), શિખર ધવન, મયંક અગ્રવાલ, કેએલ રાહુલ (ઉપ કપ્તાન અને વિકેટકીપર), શ્રેયસ Iયર, મનીષ પાંડે, હાર્દિક પંડ્યા, સંજુ સેમસન (વિકેટકીપર), રવિન્દ્ર જાડેજા, વોશિંગ્ટન સુંદર, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, જસપ્રીત બુમરાહ, મો. શમી, નવદીપ સૈની, દિપક ચહર, વરૂણ ચક્રવર્તી

ટીમ ઇન્ડિયા – વનડે

વિરાટ કોહલી (કેપ્ટન), શિખર ધવન, શુબમન ગિલ, કેએલ રાહુલ (ઉપ કપ્તાન અને વિકેટકીપર), શ્રેયસ Iયર, મનીષ પાંડે, હાર્દિક પંડ્યા, મયંક અગ્રવાલ, રવિન્દ્ર જાડેજા, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, કુલદીપ યાદવ, જસપ્રીત બુમરાહ, મો. શમી, નવદીપ સૈની, શાર્દુલ ઠાકુર

ટીમ ઈંડિયા – ટેસ્ટ

વિરાટ કોહલી (કેપ્ટન), મયંક અગ્રવાલ, પૃથ્વી શો, કેએલ રાહુલ, ચેતેશ્વર પૂજારા, અજિંક્ય રહાણે (ઉપ કપ્તાન), હનુમા વિહારી, શુભમન ગિલ, વૃદ્ધિમન સાહા (વિકેટકીપર), habષભ પંત (વિકેટકીપર), જસપ્રીત બુમરાહ, મો. શમી, ઉમેશ યાદવ, નવદીપ સૈની, કુલદીપ યાદવ, રવિન્દ્ર જાડેજા, આર.કે. અશ્વિન, મો સિરાજ

અત્યાર સુધીના સમયપત્રક મુજબ, ઓસ્ટ્રેલિયા ના ભારત પ્રવાસ દરમિયાન પ્રથમ બે વનડે મેચ 27 અને 29 નવેમ્બરના રોજ સિડની ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડ ખાતે યોજાશે, ત્યારબાદ છેલ્લી વનડે કેનબેરા (1 ડિસેમ્બર) ના મનુકા ઓવલ ખાતે હશે. પ્રથમ ટી 20 પણ કેનબેરા (4 ડિસેમ્બર) માં રમવામાં આવશે, ત્યારબાદ છેલ્લી બે ટી 20 સિડની (6 અને 8 ડિસેમ્બર) માં રમવામાં આવશે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here