દેશ અને દુનિયામાં કોરોના વાયરસનું સંકટ યથાવત્ છે. હાલમાં ભારતમાં કોરોનાની અનેક રસીઓ પર ટ્રાયલ ચાલી રહી છે. આ બધા વચ્ચે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ એક મોટું નિવેદન આપ્યું છે. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી કહે છે કે, જ્યારે ભારતમાં કોરોના વૈક્સીન ઉપલબ્ધ થશે, ત્યારે દરેક નાગરિકને આ રસી આપવામાં આવશે, કોઈને પણ બાકાત કરવામાં નહી આવે.

એક અંગ્રેજી અખબારને આપેલી મુલાકાતમાં વડા પ્રધાને કોરોના વૈક્સીન વિશે ચર્ચા કરી હતી. કોરોના વૈક્સીનના સવાલ પર વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું હતું કે, ‘હું દેશને ખાતરી આપવા માંગુ છું કે દેશમાં રસી ઉપલબ્ધ થતાં જ બધાને રસી આપવામાં આવશે. કોઈને પણ બાકાત કરવામાં નહી આવે.’

કોરોના કટોકટી અંગે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું હતું કે, ભારત સરકાર દ્વારા સમયસર અને લોકોની સહાયથી લેવામાં આવેલા નિર્ણયોએ ઘણા લોકોની જીંદગી બચાવી છે, લોકડાઉન મુકવાનો અને પછી અનલોક કરવાની પ્રક્રિયામાં જવાનો સમય સંપૂર્ણ રીતે યોગ્ય હતો.

ઇન્ટરવ્યૂમાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ કહ્યું હતું કે, કોરોના વાયરસ સંકટ હજી અકબંધ છે, આવી સ્થિતિમાં લોકોએ સાવધ રહેવું જોઈએ. તહેવારના દિવસોમાં લોકોએ વધુ જાગૃત રહેવું જોઈએ, આરામ કરવાની તક નથી.

તમને જણાવી દઈએ કે ભારત સરકાર દ્વારા હાલમાં જ રસી વિતરણ માટેની તૈયારીઓ કરવામાં આવી રહી છે, જેથી સમય આવે ત્યારે આ રસી આખા દેશમાં મળી શકે. એક અનુમાન મુજબ સરકારે તમામ દેશવાસીઓને રસી આપવા માટે શરૂઆતમાં 50 હજાર કરોડ રૂપિયાનું બજેટ રાખ્યું છે. કોઈ વ્યક્તિને રસી આપવા માટે 385 રૂપિયા ખર્ચ થશે.

જો કે, હજી સુધી તેની સત્તાવાર રીતે ઘોષણા કરવામાં આવી નથી કે ભારત સરકાર દ્વારા કોઈ સત્તાવાર યોજના જાહેર કરવામાં આવી નથી. પરંતુ દેશના વૈજ્ઞાનિકો રસી બનાવવા માટે સતત કામ કરી રહ્યા છે અને રસીની અજમાયશ હવે આગલા તબક્કે પહોંચી ગઈ છે.

હકીકતમાં, તાજેતરની બિહાર વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં, ભારતીય જનતા પાર્ટીએ જાહેરાત કરી હતી કે, ભાજપ સત્તા પર આવશે તો તમામ બિહારીઓને વિના મૂલ્યે કોરોના વૈક્સીન આપશે. જે પછી ઘણા પ્રકારના પ્રશ્નો શરૂ થયા, રાજકીય પક્ષોએ સરકારની કોવિડ રસી યોજનાને નિશાન બનાવ્યા હતા અને તેને ચૂંટણીના લાભ સાથે જોડ્યા હતા.

જોકે, બીજેપીએ સ્પષ્ટ કર્યું હતું કે, જે રીતે ભારત સરકાર દ્વારા રસી રાજ્ય સરકારને આપવામાં આવશે, તે પછી ભાજપ સરકાર રાજ્ય સરકારના કક્ષાએ લોકોને નિ:શુલ્ક પ્રદાન કરશે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here