વાળથી (Hair)જોડાયેલી સમસ્યા આજકાલ લોકોમાં સામાન્ય જોવા મળી રહી છે. તેની પાછળનું મુખ્ય કારણ ધૂળ-માટી, તણાવ, યોગ્ય ખોરાક ન લેવો સહિત માનવામાં આવે છે. એવામાં વાળ મૂળથી કમજોર થઇ ખરવા (Hair fall)લાગે છે. કેટલીક છોકરીઓ તેનાથી બચવા માટે હેર ટ્રીટમેન્ટ્સનો (Hair care) સહારો લે છે. તેનાથી વાળ થોડાક સમય જ સુંદર લાગે છે. વાળ ડેમેજ થઇ ખરાબ થવા લાગે છે. એવામાં આ સમસ્યાથી બચવા માટે તેલ નાખવું બેસ્ટ માનવામાં આવે છે. પરંતુ તેના માટે વાળની સમસ્યાના હિસાબથી તેલનો ઉપયોગ કરવો જરૂરી છે. ત્યારે વાળને જડમૂળથી પોષણ મળી શકશે. તો ચાલો એવા કયા તેલ છે જેનાથી તમે વાળને લાંબા, ભરાવદાર, કાળા અને શાઇની થવામાં મદદ મળશે.http://imasdk.googleapis.com/js/core/bridge3.419.0_en.html#goog_244628132

નાળિયેર તેલ

ખાસ કરીને કલરિંગ તેજમ રીબોન્ડિંગ કરવાથી વાળનું ટેક્સચર ખરાબ થઇ જાય છે. વળી, વાળ મૂળથી નબળા અને નિર્જીવ બનવા માંડે છે. આવી સ્થિતિમાં વિટામિન, આયર્ન, એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ, એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણથી ભરપુર નાળિયેર તેલથી વાળની ​​માલિશ કરવી ફાયદાકારક છે. આની મદદથી વાળ મૂળમાંથી પોષણ મેળવે છે અને લોહીનું પરિભ્રમણ સુધારે છે. વાળ પણ સુંદર, નરમ બને છે.

સરસવનું તેલ

સરસવનું તેલ ભોજનનો સ્વાદ વધારે છે અને વાળ સાથે જોડાયેલી સમસ્યાઓ પણ ઘટાડે છે. વિટામિન, પ્રોટીન, એન્ટિ-એજિંગ, એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણધર્મોથી ભરપુર આ તેલની માલિશ (Hair oil)કરવાથી વાળ મૂળિયા કરતા મજબૂત બને છે. આ તત્વો બેક્ટેરિયા અને ફૂગ સામે લડે છે. આવી સ્થિતિમાં, ડેન્ડ્રફ અને વાળ ખરવાની સમસ્યા દૂર થાય છે, વાળ લાંબા, જાડા અને મજબૂત હોય છે.

બદામ તેલ

શિયાળાની ઋતુમાં ત્વચા અને વાળમાં ડ્રાયનેસ વધે છે. આ કિસ્સામાં, વાળ બરછટ (Split hair)થવાનું શરૂ થાય છે. તેનાથી બચવા માટે બદામના તેલથી વાળની ​​માલિશ કરવી એ શ્રેષ્ઠ વિકલ્પ છે વિટામિન-ઇ અને એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ ગુણધર્મોથી ભરપુર બદામનું તેલ વાળને મજબૂત બનાવવાની સાથે લાંબા, ભરાવદાર બનાવે છે.

ઓલિવ તેલ

ઓલિવ એટલે ઓલિવ ઓઇલમાં (Olive oil)એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ, એન્ટી-ઇન્ફ્લેમેટરી, એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણ હોય છે. જેનાથી સ્કેલ્પમાં માલિશ કરવાથી બરછટ વાળ અને ડ્રાય વાળ તેમજ ખરતા વાળની સમસ્યા અટકે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here