ફ્રાન્સમાં થયેલા આતંકી હુમલા અંગે વિવાદાસ્પદ નિવેદન આપનાર પ્રખ્યાત કવિ મુનવ્વર રાણા સામે લખનઉના હજરતગંજ કોતવાલીમાં એફઆઈઆર નોંધાઈ છે.

રાનાએ પાછલા દિવસોમાં ફ્રાન્સ માં એક શિક્ષકના શિરચ્છેદ કરવાને યોગ્ય ઠેરવીને બચાવ કર્યો હતો. રાનાનો તર્ક હોય કે પયગંબર મોહમ્મદનું ‘ભદ્દા’ કાર્ટુન બનાવનાર સાથે આવું જ થવું જોઇએ. તેમણે કહ્યું હતું કે જો કોઇ આપણી માતા કે આપણા બાપનું આવું કાર્ટુન બનાવી દે તો આપણે તો તેને મારી નાંખીશું.

પોલીસે મુનવ્વર રાણા સામે આઈપીસીની કલમ 53a 295a 298 505 સહિતની અન્ય કલમો હેઠળ ગુનો નોંધ્યો છે.

મુનવ્વર રાનાએ એક ચેનલ સાથે વાતચીતમાં આ નિવેદન આપ્યું હતું. તેમણે કહ્યું હતું કે એમએફ હુસૈન એ હિન્દુ દેવી-દેવતાઓના વિવાદાસ્પદ પેઇન્ટિંગ્સ બનાવ્યા તો આ વૃદ્ધ શખ્સ, 90 વર્ષના વૃદ્ધ આદમીને દેશ છોડીને ભાગવું પડ્યું. મુનવ્વર કહે છે કે એમએફ હુસૈન એ વાતને જાણી ચૂકયા હતા કે જો તેઓ આમ નહીં કરે તો તેમને મારી નાંખવામાં આવશે. જ્યારે હિન્દુસ્તાનમાં હજારો વર્ષથી ઓનર કિલિંગને માની લેવામાં આવે છે કોઇ સજા થતી નથી તો ફ્રાન્સની ઘટનાને ગેરકાયદેસર કેવી રીતે કહી શકાય છે.

રાનાનું કહેવું હતું કે આપત્તિજનક કાર્ટુન પયગંબર મોહમ્મદ અને ઇસ્લામને બદનામ કરવાની નિયતથી બનાવામાં આવે છે. તેમણે કહ્યું કે આવી હરકતોના લીધે પણ લોકો આવા પગલાં ઉઠાવા મજબૂર થઇ જાય છે જેમકે ફ્રાન્સમાં થયું. રાનાએ પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી પર નિશાન સાંધતા ભારતે ફ્રાન્સનું સમર્થન કરવા પર પણ ખોટું ગણાવ્યું. રાનાનો આરોપ હતો કે મોદી આવું એટલા માટે કરી રહ્યું છે કારણ કે રાફેલ સોદા વચ્ચમાં આવી રહ્યો છે. મોદીએ ફ્રાન્સમાં આતંકી ઘટનાઓની નિંદા કરતાં પીડિતોના પ્રત્યે દુ:ખ વ્યકત કર્યું હતું.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here