જીહા, તમે તે બરાબર સાંભળ્યું છે. ગૂગલ (Google) ટૂંક સમયમાં તમારું જીમેલ (GMail)એકાઉન્ટ બંધ કરી શકે છે. ગૂગલે આ માટે તેની તૈયારીઓ કરી લીધી છે. ગૂગલ તેના ગ્રાહક ખાતા માટે નવી નીતિઓ રજૂ કરી રહ્યું છે, જે આવતા વર્ષે 1 જૂનથી લાગુ થશે.

ઉપરાંત, જો તમે Gmail, Gmail, Drive અથવા Google Photo પર બે વર્ષ નિષ્ક્રિય છો, તો પછી કંપની તમારી સામગ્રીને દૂર કરી શકે છે. કંપનીએ બુધવારે કહ્યું કે, નવી નીતિઓ એવા ગ્રાહક ખાતાઓ માટે છે કે જે નિષ્ક્રિય છે.

કંપનીએ કહ્યું, “જો તમારું ખાતું તેની સ્ટોરેજ (Storage) મર્યાદા 2 વર્ષથી વધુ છે, તો પછી ગૂગલ તમારી સામગ્રીને Gmail, Drive અને Photoમાંથી દૂર કરી શકે છે.” આ ઉપરાંત કંપનીએ કહ્યું છે કે તે સામગ્રીને દૂર કરવાનો પ્રયાસ કરતા પહેલા વપરાશકર્તાઓને જાણ કરશે. આવી સ્થિતિમાં જ્યારે પણ તમે ઇન્ટરનેટ પર સાઇન ઇન કરો છો અથવા કામ કરો છો ત્યારે તમારા એકાઉન્ટને સક્રિય રાખવાનો સૌથી સહેલો રસ્તો તમારા Gmail, Drive અથવા Photoની સમયાંતરે મુલાકાત લેવી. આ સિવાય ઈનએક્ટિવ મેનેજર તમારી વિશિષ્ટ સામગ્રીને સંચાલિત કરવામાં પણ મદદ કરી શકે છે.

કંપનીએ વધુમાં કહ્યું, ‘જો તમને તમારા મફત 15 જીબી સ્ટોરેજ કરતા વધારેની જરૂર હોય, તો તમે ગૂગલ વન (Google One)સાથે મોટા સ્ટોરેજ પ્લાન પર અપગ્રેડ કરી શકો છો.’

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here