21 નવેમ્બરને શનિવારના રોજ ચંદ્રમા મકર રાશિમાં શનિની સાથે રહેશે. શનિ તથા ચંદ્રની યુતિને કારણે સાત રાશિના જાતકો માટે દિવસ યોગ્ય રહેશે નહીં. એસ્ટ્રોલોજર ડૉ. અજય ભામ્બીના મતે, મિથુન, સિંહ, કન્યા, વૃશ્ચિક, મકર, કુંભ તથા મીન રાશિના જાતકોએ સંભાળીને રહેવું. આ રાશિના જાતકોએ જોબ તથા બિઝનેસમાં કોઈ ઉતાવળ કરવી નહીં. સમજીવિચારીને કોઈપણ નિર્ણય લેવો જોઈએ. રોકાણ તથા લેવડ-દેવડમાં ખાસ ધ્યાન રાખવું. કામકાજ અંગે તણાવ વધી શકે છે. આ ઉપરાંત વૃષભ, મેષ, કર્ક, તુલા તથા ધન રાશિના જાતકો ગ્રહ-નક્ષત્રની અશુભ અસરથી બચી શકશે. આ પાંચ રાશિ માટે દિવસ સારો રહેશે.

મેષ રાશી
પોઝીટીવ: આજે તમારા કાર્યને ભાવનાત્મક કરતાં વ્યવહારિક રીતે કરો. આ તમને મહત્વપૂર્ણ નિર્ણયો લેવામાં સક્ષમ કરશે. જો ઘર બદલવા જેવી કોઈ યોજના છે, તો તે વિષય પર આજે કોઈ મહત્વપૂર્ણ વાતચીત થઈ શકે છે.
નેગેટિવ: તમારે તમારા વર્તન પર ધ્યાન આપવાની જરૂર છે. કારણ કે ક્યારેક તમારો ગુસ્સો અને ઉતાવળ તમારું કામ બગાડે છે. જો તમે આ શક્તિનો સકારાત્મક રીતે ઉપયોગ કરો છો, તો તે તમારા માટે ખૂબ ફાયદાકારક રહેશે.

વૃષભ રાશી
પોઝીટીવ: તમે તમારી બૌદ્ધિક ક્ષમતાના મજબૂતાઈ પર આવા હકારાત્મક પરિણામો પ્રાપ્ત કરશો, જેનાથી તમે તમારી જાતને ગર્વ અનુભવો છો. અને સમાજ અને નજીકના સબંધીઓ વચ્ચે તમારું માન વધશે. નજીકમાં નફાકારક સફર પણ સમાપ્ત કરી શકાય છે.
નેગેટિવ: ધ્યાનમાં રાખો કે કોઈ જૂનો મુદ્દો ઉભરી શકે છે. જેના કારણે નજીકના મિત્રો સાથે સંબંધો બગડવાની સંભાવના છે. ઘરના વડીલો માટે યોગ્ય આદર જાળવશો. અને તેમની સાથે થોડો સમય વિતાવશો.

મિથુન રાશી
પોઝીટીવ: આજે તમે તમારી કુટુંબ સંબંધી સમસ્યાઓ તમારી બુદ્ધિ અને કાર્યક્ષમતાથી હલ કરી શકશો. આ સમયે ગ્રહોની પરિસ્થિતિઓ તમારા ભાગ્યને મજબુત બનાવી રહી છે. જો તમારા પૈસા ક્યાંક અટકેલા છે, તો તેને પુન:પ્રાપ્ત કરવાનો આજનો સમય પણ યોગ્ય છે.
નેગેટિવ: જૂની નકારાત્મક બાબતોને તમારા ઉપર વર્ચસ્વ ન થવા દો. તે કોઈની સાથેના સંબંધોને બગાડ્યા સિવાય કશું પ્રાપ્ત કરશે નહીં. ઉપરાંત, કોઈની સાથે બિનજરૂરી રીતે સામેલ થવા અથવા અન્ય લોકો સાથે દખલ કરીને તમને બદનામી કરવામાં આવી શકે છે.

કર્ક રાશી
પોઝીટીવ: તમે તમારી પરિશ્રમ દ્વારા તમારા સંજોગોને ઘણી હદ સુધી અનુકૂળ બનાવ્યા છે. આજે તમને આ પરિશ્રમનું યોગ્ય પરિણામ મળવા જઈ રહ્યા છે. વિરોધીઓ પરાજિત થશે. તમારા કાર્યો આયોજિત રીતે કરો, તમને ચોક્કસ સફળતા મળશે.
નેગેટિવ: પરંતુ ઝડપથી સફળતા પ્રાપ્ત કરવાની ઇચ્છાને કારણે કોઈ ખોટું કામ કરવાનું વિચારશો નહીં. આ તમારા કચરા અને નિંદા તરફ દોરી શકે છે. વિદ્યાર્થીઓએ મનોરંજન અને નકામું કામ કરીને તેમના અભ્યાસની કારકિર્દી સાથે સમાધાન પણ ન કરવું જોઈએ.

સિંહ રાશી
પોઝીટીવ: આજે તમારો સમય તમારા કામકાજમાં ફેરફાર કરવાની યોજનામાં પસાર થશે. જે તમારી કાર્યક્ષમતાને વધુ શક્તિશાળી બનાવશે અને યોગ્ય પરિણામો મેળવશે. પૈસા સંબંધિત નીતિઓમાં ઉતાવળ ન કરવી. તમે ધર્મ સાથે જોડાયેલી બાબતોમાં પણ સહયોગ આપો.
નેગેટિવ: પૂર્વજોની સંપત્તિને લગતી કોઈ ચર્ચામાં વધારો થઈ શકે છે. તેથી, તેની સાથે સંબંધિત કોઈપણ કાર્યને આજે મુલતવી રાખો. કેટલીકવાર તમારું વિચલિત સ્વભાવ તમારા માટે મુશ્કેલીઓ ઉભી કરે છે. તમારા ક્રોધને કાબૂમાં રાખવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.

કન્યા રાશી
પોઝીટીવ: આર્થિક પ્રવૃત્તિઓમાં વધુ સુધારવાના તમારા પ્રયત્નો સફળ થશે. આવકના સ્ત્રોત પણ વધશે. કોઈ પણ કાર્ય આયોજિત રીતે કરવાથી તમારી મુશ્કેલીઓ ઘણી હદ સુધી ઓછી થશે. કોઈ શુભ સમાચાર મળવાથી ઘરમાં ખુશહાલીનું વાતાવરણ રહેશે.
નેગેટિવ: સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓના કારણે ઘરના કેટલાક સભ્યોના મનમાં થોડી સમસ્યા રહેશે. જેના કારણે તમારી કાર્યક્ષમતા ઓછી થઈ શકે છે. કોઈની ઘડાયેલું અને સુંવાળી વસ્તુઓમાં ન આવો. જો આપણે આપણા પોતાના નિર્ણયો લઈશું તો તે યોગ્ય રહેશે.

તુલા રાશી
પોઝીટીવ: ચુકવણી અથવા રોકેલા નાણાંની પુન:પ્રાપ્તિ માટે આજનો દિવસ સારો છે. તેનાથી આર્થિક સ્થિતિમાં સુધારો થશે અને ઘરની સુવિધાઓથી સંબંધિત કેટલીક ચીજોની ખરીદી પણ થશે. પડોશીઓ અને સબંધીઓ સાથેના સંબંધો તીવ્ર બનશે.
નેગેટિવ: કેટલાક નવા સંપર્કો સ્થાપિત થશે. પરંતુ અજાણ્યા વ્યક્તિઓ પર વધુ વિશ્વાસ કરવો નુકસાનકારક હોઈ શકે છે, તેથી સાવચેત રહો. બાળકોના શિક્ષણને લગતી બેદરકારીને કારણે ચિંતા રહેશે. તેમના માટે થોડો સમય પણ જરૂરી છે.

વૃશ્ચિક રાશી
પોઝીટીવ: ઘરમાં કોઈ ધાર્મિક કાર્યક્રમ યોજવાની યોજના બનશે. અપરિણીત લોકો માટે લગ્ન સંબંધી કોઈ સારી માહિતી મળી શકે છે. તમારા ભાવિ લક્ષ્યો તરફ કેન્દ્રિત અને આયોજિત રીતે કાર્ય કરવાથી ઘણી સફળતા પણ પ્રાપ્ત થશે.
નેગેટિવ: સ્વાર્થી અને નકારાત્મક વૃત્તિના કેટલાક લોકો ગેરકાયદેસર રીતે તમારી ભાવનાઓનો લાભ લઈ શકે છે, તેથી સાવચેત રહેવાની જરૂર છે. યુવાનોએ મનોરંજન કરીને તેમની કારકિર્દી સાથે રમવું ન જોઈએ. તમારા ભવિષ્ય વિશે વધુ ગંભીર બનો.

ધનુ રાશી
પોઝીટીવ: આજે રાજકીય અને સામાજિક કાર્યોમાં તમારી હાજરી મહત્વપૂર્ણ રહેશે. અને કિંમતી ભેટો પણ ગમે ત્યાંથી પ્રાપ્ત થશે. નવી યોજનાઓ બનાવવા અને નવા સાહસ કરવા માટે સમય અનુકૂળ છે. તમને તમારી મહેનત અને પ્રયત્નોના સાર્થક પરિણામો મળશે.
નેગેટિવ: પરંતુ ફક્ત એક મિત્ર જ તમારી મુશ્કેલીનું કારણ બની શકે છે. તેથી દરેક પ્રવૃત્તિ પર નજર રાખો. ભાઈઓ સાથે સારા સંબંધો જાળવવા જરૂરી છે. ધર્મના નામે કોઈ તમારી પાસેથી પૈસા પડાવી શકે છે.

મકર રાશી
પોઝીટીવ: લાંબા સમય પછી, મિત્રો સાથે કુટુંબ મેળવવામાંથી દરેક જણ ખુશ અને ઉત્સાહિત અનુભવશે. અને દૈનિક કંટાળાજનક રૂટિન પણ રાહત આપશે. થોડા સમયથી ચાલી રહેલી કોઈપણ સમસ્યાનું સમાધાન પણ કરવામાં આવશે. એકંદરે દિવસ આનંદદાયક રહેશે.
નેગેટિવ: બાળકો પર વધુ પડતા નિયંત્રણો લાદશો નહીં, આનાથી તેમની આત્મ-શક્તિ અને કામ કરવાની ક્ષમતા ઓછી થઈ શકે છે. એ પણ ધ્યાનમાં રાખજો કે તમારી કોઈપણ નકારાત્મક બાબતોથી મિત્ર તરફથી નારાજગી થઈ શકે છે.

કુંભ રાશી
પોઝીટીવ: જમીન અથવા વાહનોની ખરીદી અથવા ખરીદી થઈ શકે છે. તમારી સકારાત્મક અને સહાયક વર્તન તમને સમાજમાં સન્માનિત રાખશે. ઘરના બદલાવ અથવા સજાવટ સંબંધિત કામમાં સમય પસાર થશે. ધાર્મિક મુલાકાત પણ ગોઠવી શકાય છે.
નેગેટિવ: ઘરના કોઈ વરિષ્ઠ સભ્યના સ્વાસ્થ્ય અંગે થોડી ચિંતા થઈ શકે છે. પૈસા સંબંધિત લેણદેણમાં વધુ કોઈ પર વિશ્વાસ ન કરો. તમારી સહેજ ભૂલથી ભારે નુકસાન થઈ શકે છે. ખરીદી કરતી વખતે તમારું બજેટ ધ્યાનમાં રાખવાની ખાતરી કરો.

મીન રાશી
પોઝીટીવ: તમારા કાર્ય પ્રત્યે સંપૂર્ણ નિષ્ઠા સાથે સખત મહેનત કરો, તમને ચોક્કસ સકારાત્મક પરિણામ મળશે. સામાજિક પ્રવૃત્તિઓમાં તમારું વિશેષ સ્થાન રહેશે. કોઈપણ વિરામ થયેલ મહત્વપૂર્ણ કાર્ય પણ આજે પૂર્ણ થવાની ધારણા છે.
નેગેટિવ: ફક્ત તમારો નિકટનો મિત્ર કે સંબંધી તમારી વિરુદ્ધ કાવતરું કરી શકે છે અથવા અફવાઓ ફેલાવી શકે છે. તેથી સાવચેત રહો. બાળકો અને યુવાનોએ પોતાનું લક્ષ્ય આંખોથી ખોવા ન દેવું જોઈએ. કોઈપણ પ્રકારની મુસાફરી ટાળો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here