ભારતમાં કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત લોકોની સંખ્યા (Covid-19 Cases in India) 91 મિલિયનને વટાવી ગઈ છે. દરમિયાન, દિલ્હી, મહારાષ્ટ્ર અને ગુજરાતમાં રોજિંદા કોરોના કેસ વધ્યા છે. આ સાથે મોતનો આંક પણ વધ્યો છે. કોરોનાને કારણે થયેલા મૃત્યુમાં સંપૂર્ણ આદર સાથે શરીરના અંતિમ સંસ્કારના મામલે આજે સુપ્રીમ કોર્ટમાં સુનાવણી હાથ ધરવામાં આવી હતી. આ સમય દરમિયાન કોર્ટે (Supreme Court) દિલ્હી, ગુજરાત અને મહારાષ્ટ્ર સરકારને કોરોનાના વધતા જતા કેસો પર સ્ટેટસ રિપોર્ટ આપવા જણાવ્યું છે. હવે આ કેસમાં આગામી સુનાવણી શુક્રવારે હાથ ધરવામાં આવશે.

જસ્ટિસ અશોક ભૂષણએ કહ્યું કે, ‘દિલ્હીમાં છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં પરિસ્થિતિઓ વધુ બગડી છે. અમે એ જાણવા માગીએ છીએ કે સરકારે કોરોનાને ફેલાતા અટકાવવા શું કર્યું છે, એફિડેવિટ વિગતવાર આપવી જોઈએ…” આ તરફ, દિલ્હી સરકારના સલાહકારે કહ્યું કે અમે તમામ સૂચનાઓનું પાલન કર્યું છે. કોર્ટે કહ્યું, પરંતુ હાલની પરિસ્થિતિ અંગે તમે શું કહેશો. તમારે આ મુદ્દા પર સ્પષ્ટ સ્થિતિ અહેવાલ દાખલ કરવો જોઈએ. સર્વોચ્ચ અદાલતે મહારાષ્ટ્ર સરકાર તેમજ ગુજરાત સરકારને સ્ટેટસ રિપોર્ટ ફાઇલ કરવા જણાવ્યું છે. તે જ સમયે સોલિસિટર જનરલે કહ્યું કે, આ કેન્દ્ર અને દિલ્હી વચ્ચેની વાત નથી. 15 નવેમ્બરના રોજ ગૃહમંત્રીએ કેટલીક સૂચનાઓ અને પગલા લીધા છે, પરંતુ દિલ્હી સરકારે વધુ કામ કરવાની જરૂર છે.

દિલ્હીમાં ચેપગ્રસ્ત કોરોનાની સંખ્યા 5.29 લાખથી વધુ 
હકીકતમાં, રવિવારે દેશની રાજધાની દિલ્હીમાં કોરોના વાયરસના ચેપના નવા 6736 કેસ નોંધાયા છે. આ સાથે, દિલ્હીમાં ચેપગ્રસ્ત કોરોનાની સંખ્યા 5.29 લાખને વટાવી ગઈ છે. આ ઉપરાંત છેલ્લા 24 કલાકમાં કોરોના ચેપને કારણે 121 દર્દીઓનાં મોત નીપજ્યાં છે. દિલ્હીમાં કોરોના ચેપને કારણે એક દિવસમાં થયેલાં મોતની આ સૌથી વધુ સંખ્યા છે. આ સાથે, દિલ્હીમાં કોરોના વાયરસ રોગચાળાને કારણે મૃત્યુઆંક વધીને 8391 પર પહોંચી ગયો છે.

પોઝીટીવ કેસના મામલામાં મહારાષ્ટ્ર પ્રથમ ક્રમે 
તે જ સમયે, છેલ્લા 24 કલાકમાં મહારાષ્ટ્રમાં 5753 નવા કોરોના કેસ નોંધાયા છે. આ સિવાય વધુ 4060 લોકો સ્વસ્થ થયા છે. તે જ સમયે, 50 થી વધુ લોકોના મોત કોરોનાને કારણે થયા છે. રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં 17,80,208 કોરોના દર્દીઓની પુષ્ટિ થઈ છે. કોરોનાના સક્રિય કેસના કેસમાં મહારાષ્ટ્ર પ્રથમ ક્રમે છે.

ગુજરાતના 4 મોટા શહેરોમાં નાઇટ કર્ફ્યુ
બીજી તરફ, કોરોના ચેપના વધતા જતા જોખમને ધ્યાનમાં રાખીને ગુજરાતના 4 મોટા શહેરોમાં નાઇટ કર્ફ્યુની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. સોમવારે રાત્રે 9 થી સવારે 6 વાગ્યા સુધી અમદાવાદ, રાજકોટ, સુરત અને વડોદરામાં અનિશ્ચિત રાત્રિ કર્ફ્યુ લગાવાયો છે. આજે સવારે 6:30વાગ્યે પૂરા થયેલા ચારેય શહેરોમાં પહેલાથી જ દિવસ અને રાત્રિનું કર્ફ્યુ ચાલુ છે. ગઈકાલે સીએમ વિજય રૂપાણીએ ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠક યોજી હતી, ત્યારબાદ નાઈટ કર્ફ્યુનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. રૂપાણીએ એક વીડિયો સંદેશ જારી કર્યો છે જેમાં લોકોને નાઇટ કર્ફ્યુ અને કોરોના નિયમોનું સખત રીતે પાલન કરવાની વિનંતી કરવામાં આવી છે.

કોર્ટ દ્વારા ગુજરાતમાં બેકાબૂ કોરોનાને લઈ ઠપકો
વધતા જતા રોગચાળાના કેસો હોવા છતાં સુપ્રીમ કોર્ટે રાજ્યમાં બેકાબૂ ઉજવણી, લગ્ન અને કાર્યક્રમો બદલ ગુજરાત સરકારને ઠપકો આપ્યો હતો. જસ્ટિસ એમ.આર.શાહે કહ્યું, ‘દિલ્હી અને મહારાષ્ટ્ર પછી ગુજરાતમાં સ્થિતિ સૌથી ખરાબ છે. તમારી નીતિ શું છે? શું થઇ રહ્યું છે? આ બધું શું છે? ‘ કોર્ટે કહ્યું કે દિલ્હી સિવાય મહારાષ્ટ્ર, તામિલનાડુ અને પશ્ચિમ બંગાળમાં પણ ગંભીર પરિસ્થિતિ છે. બેદરકારીને કારણે, કોવિડ રોગચાળો વધી રહ્યો છે.

ગુજરાત
અહીં છેલ્લા 24 કલાકની અંદર 1495 કેસ નોંધાયા હતા.1167 દર્દી સાજા થયા અને 13 લોકોનાં મોત થઈ ગયાં છે. આ જ રીતે એક્ટિવ કેસમાં 315નો વધારો નોંધાયો છે. રાજ્યમાં અત્યારસુધીમાં 1 લાખ 97 હજાર 412 કેસ નોંધાયા છે, જેમાંથી 1 લાખ 80 હજાર 53 દર્દી સાજા થઈ ચૂક્યા છે, જ્યારે 3 હજાર 859 લોકોનાં મોત થયાં છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here