ઉત્તરપ્રદેશના પ્રતાપગઢ માં પજવણીને કારણે આઈટીઆઈના વિદ્યાર્થીએ ગળાફાંસો ખાઈને આપઘાત કરી લીધો હતો. વિદ્યાર્થીની માનસિક ત્રાસને કારણે મોતની જાણકારી મળતાની સાથે જ પોલીસ વહીવટમાં હંગામો મચી ગયો હતો. ઉતાવળમાં સીઓ અને કોટવાલ ભારે દળ સાથે ઘટના સ્થળે પહોંચ્યા. તે ઘટનાના કારણની તપાસમાં કલાકો ગાળતો જોવા મળ્યો હતો. પોલીસે તાહિરિરના આધારે ગુનો નોંધ્યો છે.

મળતી માહિતી મુજબ જોખુ લાલ વર્માનો 20 વર્ષીય પુત્ર ધીરેન્દ્ર પ્રતાપગઢ લાલગંજ કોટવાલીના બેલ્હા ગામમાં આઈટીઆઈનો વિદ્યાર્થી હતો. શનિવારે, તે રજા પર ગામ ગયો હતો અને સાંજે ધીરેન્દ્ર બીજા માળે એક ઓરડામાં ગયો હતો અને રૂમ બંધ કરીને તેને ગળી ગયો હતો. બપોરે તેની માતા ગુડ્ડી વાડીથી પરત આવી અને ધીરુને ખોરાક આપવા ટેરેસ પર ગઈ. માતાનો અવાજ આપ્યા પછી પણ ઓરડામાંથી અંદરથી કોઈ અવાજ આવ્યો નહીં.આ પછી માતાએ ઓરડો ખટખટાવ્યો, અંદરથી અવાજ ન આવે તો પણ તે કોઈ અણઆવડતનો ડરથી કંપાયો.

જ્યારે મૃતકની માતા ઓરડામાં સ્કાઈલાઇટ પરથી ડોકિયું કરતી હતી ત્યારે અંદરનો નજારો જોઇને તે બૂમ પાડી હતી. ગુડ્ડીની ચીસો સાંભળીને પરિવાર પણ ટેરેસ પર પહોંચી ગયો. પરિવારના સભ્યોની બુમરાણ પર ગામના લોકો પણ મોટી સંખ્યામાં જોખુ શર્માના ઘરે એકઠા થયા હતા.

પોલીસને મૃત વિદ્યાર્થીની સ્યુસાઇડ નોટ પણ મળી છે. સુસાઇડ નોટમાં મૃત વિદ્યાર્થીએ સતત ત્રાસ આપતા આત્મહત્યા માટે ગામના હીરા સિંહ અને તેના ભાઈ ભીષ્મસિંહને જવાબદાર ઠેરવ્યા છે.

સુસાઇડ નોટમાં મૃત વિદ્યાર્થીએ પિતાને ભાવનાત્મક પત્રમાં કહ્યું છે કે તે કાયર નથી પરંતુ આરોપીના દમનને કારણે આત્મહત્યા કરી રહ્યો છે …. માફ કરજો પિતા. બીજી તરફ પિતા જોકુલાલ શર્મા આરોપીઓને કડક સજાની માંગ કરી રહ્યા છે.

તે જ સમયે, કેસની જાણ થતાં જ સી.ઓ. જગમોહન અને કોટવાલ સંજય યાદવ અને દરગાગા સુનિલ રાય ભારે દળ સાથે મૃતકના ઘરે પહોંચ્યા હતા. સ્યુસાઇડ નોટ કબજે કર્યા બાદ સીઓ અને કોટવાલે સંબંધીઓ અને ગ્રામજનોની કલાકો સુધી પૂછપરછ કરી હતી. સીઓ જગમોહેને જણાવ્યું હતું કે, તાહિરિરના આધારે તપાસ બાદ કાર્યવાહી કરવામાં આવશે. હાલ આ કેસમાં ગુનો નોંધવામાં આવ્યો છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here