કોરોના વેક્સીનને લઇને સતત આવી રહેલી સારી ખબરોના પગલે દુનિયાભરના શેર માર્કેટમાં ખરીદીનો માહોલ જામ્યો છે. તેની અસર આજે સ્થાનિક શેરબજારમાં પણ જોવા મળી રહી છે. NSEના 50 શેરોના પ્રમુખ ઈન્ડેક્સ Niftyએ પ્રથમ વખત 13000 ના સ્તરને પાર કર્યુ છે. તે જ સમયે, BSEના 30 શેરો વાળો પ્રમુખ ઇન્ડેક્સ સેન્સેક્સ 350 પોઇન્ટ વધીને 44,419 ના નવા રેકોર્ડ સ્તર પર છે. નિષ્ણાતો કહે છે કે ભારતીય અર્થવ્યવસ્થામાં તીવ્ર સુધારો જોવા મળી રહ્યો છે. આ કારણોસર, વિશ્વભરના રોકાણકારો ભારતીય બજારોમાં રોકાણ કરી રહ્યા છે. શેરબજાર આગામી દિવસોમાં નવી ઉંચાઈને સ્પર્શી શકે છે.

પહેલીવાર નિફ્ટી 13000ને પાર

આજે, સપ્તાહના બીજા ટ્રેડિંગ દિવસે એટલે કે મંગળવારે શેર બજાર ફરીથી લીલા નિશાન પર ખુલ્યું. બોમ્બે સ્ટોક એક્સચેંજનો મુખ્ય સૂચકાંક સેન્સેક્સ 274.67 અંક (0.62 ટકા) વધીને 44351.82 પર ખુલ્યો છે. તે જ સમયે, નેશનલ સ્ટોક એક્સચેંજ નિફ્ટી 8310.50 પોઇન્ટ (0.65 ટકા) ની મજબૂતી સાથે 13010 પર શરૂ થયો. નિફ્ટીએ પ્રથમ વખત 13000 નો આંકડો પાર કર્યો છે.

ગયા અઠવાડિયે, બીએસઈના 30 શેરો વાળા પ્રમુખ ઈન્ડેક્સ સેન્સેક્સ 439.25 પોઇન્ટ અથવા 1.01 ટકા વધ્યા હતા. તે જાણીતું છે કે ઇન્ડેક્સ વર્ષ 2020 માં સમગ્ર નુકસાન પાછું મેળવ્યું છે. તે 1 જાન્યુઆરી, 2020 ના રોજ 41,306.02 પર બંધ રહ્યો હતો. જો કે વિશ્લેષકોના મતે, વધુ બજારની અસ્થિરતા ચાલુ રહેશે. આથી રોકાણકારોએ સાવધ રહેવું જોઈએ.

નિષ્ણાતોના જણાવ્યા અનુસાર રોકાણકારોએ શરૂઆતના કારોબાર દરમ્યાન 1.13 લાખ કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી છે. ત્યારે બીજ તરફ AstraZenecaની વેક્સિન અસરકારક હોવાના સમાચારને કારણે સોના અને ચાંદીમાં તીવ્ર ઘટાડો નોંધાયો છે. કોમેક્સ પર સોનું 4 મહિનાની સૌથી નીચલી સપાટીએ પહોંચી ગયું છે. સ્થાનિક બજારમાં સોનાનો  ભાવ 50 હજારથી નીચે આવી ગયા છે. જ્યારે ચાંદીમાં જોવા જઈએ તો અંદાજીત  2.5 ટકાનો મોટો  ઘટાડો નોંધાયો છે.

હવે રોકાણકારોએ શું કરવું

વિશ્વના સૌથી મોટા બ્રોકરેજ હાઉસ સીએલએસએએ એલ એન્ડ ટીના શેર પર ખરીદી કરવાની સલાહ આપી છે. શેર પર 1400 રૂપિયાનો ટાર્ગેટ નક્કી કર્યો છે. તેમનું કહેવું છે કે મોટા ઈન્ફ્રા પ્રોજેક્ટ પર ફોકસનો ફાયદો મળ્યો છે. આ સિવાય ત્રીજા ક્વાર્ટરમાં કંપનીને મોટા ઓર્ડર મળ્યા છે. બીજા ક્વાર્ટરમાં પાઈપલાઈનમાં 6 લાખ કરોડના ઓર્ડર પ્રાપ્ત થયા છે.

આ સપ્તાહે આ પરિબળોથી બજારને અસર થશે

શેર બજારની આ ચાલ આ અઠવાડિયે કોરોના વાયરસના વધતા જતા કેસો અને ડેરિવેટિવ્ઝ કોન્ટ્રાક્ટના સમાધાન પર આધારિત રહેશે. આને કારણે આ અઠવાડિયામાં શેર બજારમાં ચડાવ-ઉતાર જોવા મળશે. નિષ્ણાંતોએ જણાવ્યું હતું કે કોવિડ -19 રસીથી સંબંધિત સમાચાર ઉપરાંત યુ.એસ. માં પ્રોત્સાહક પગલાંની ચર્ચા અને વૈશ્વિક વલણ બજારની દિશા નક્કી કરશે.

દિગ્ગજ શેરોના હાલ

દિગ્ગજ શેરોની વાત કરીએ તો આજે મારુતિ, ડિવીઝ લેબ, એચડીએફસી બેંક, એક્સિસ બેન્ક અને હિંડાલ્કોની શરૂઆત તેજી સાથે થઇ. તે જ સમયે, હીરો મોટોકોર્પ, બજાજ ઑટો, કોટક બેંક, હિન્દુસ્તાન યુનિલિવર અને નેસ્લે ઇન્ડિયાના શેર લાલ નિશાન પર ખુલ્યા.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here