વર્ષ 2020ના છેલ્લા મહિનામાં ચાર ગ્રહો તેમનું રાશિ પરિવર્તન કરી રહ્યા છે. આ ગ્રહોની હિલચાલ સીધી અથવા પરોક્ષ રીતે તમારી રાશિ પર અસર કરશે. આ મહિનો જ્યાં સૂર્ય જો દેવ વૃશ્ચિક રાશિથી ધન રાશિમાં જાય છે, તો શુક્ર પોતાની રાશિ છોડીને વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. બુધ ગ્રહ વૃશ્ચિક રાશિથી ધનરાશિમાં પ્રવેશ કરશે. તે જ સમયે, મંગળ ગ્રહ મીનથી પોતાની રાશિ મેષમાં આવશે. ચાલો જાણીએ આ મહિનામાં થનારા ગ્રહોના રાશિ પરિવર્તનની કેવી થશે અસર.. આ ગ્રહોની હિલચાલ સીધી અથવા પરોક્ષ રીતે તમારી રાશિ પર અસર કરશે. આ મહિનો જ્યાં સૂર્ય જો દેવ વૃશ્ચિક રાશિથી ધન રાશિમાં જાય છે, તો શુક્ર પોતાની રાશિ છોડીને વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. બુધ ગ્રહ વૃશ્ચિક રાશિથી ધનરાશિમાં પ્રવેશ કરશે. તે જ સમયે, મંગળ ગ્રહ મીનથી પોતાની રાશિ મેષમાં આવશે. ચાલો જાણીએ આ મહિનામાં થનારા ગ્રહોના રાશિ પરિવર્તનની કેવી થશે અસર.

વૃશ્ચિક રાશિમાં શુક્રનું ગોચર
ભૌતિક સુખ સુવિધાઓનો કારક શુક્ર વૃશ્ચિક રાશિમાં તેની પોતાની રાશિ તુલા રાશિમાંથી વૃશ્ચિક રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. આ રાશિમાં શુક્ર 11 ડિસેમ્બરે જશે અને આવતા વર્ષે 4 જાન્યુઆરી સુધી તે જ રાશિમાં રહેશે. પ્રેમ અને રોમાંસની દ્રષ્ટિએ શુક્રને પણ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. શુક્રનું વૃશ્ચિક રાશિમાં આવવું કેટલાક રાશિચક્રો માટે શુભ અને કર્ક રાશિ માટે અશુભ હોઈ શકે છે. શુક્ર દેવના સંક્રમણનો વૈવાહિક જીવન પર પણ પ્રભાવ પડશે.

સૂર્ય ભગવાન ધન રાશિમાં પ્રવેશ કરશે
15 ડિસેમ્બરે સૂર્ય ભગવાન Sun God વૃશ્ચિક રાશિથી ધન રાશિમાં પ્રવેશ કરી રહ્યો છે. આ રાશિમાં, આવતા વર્ષે 14 જાન્યુઆરી સુધી સૂર્ય ભગવાન સ્થિત છે. સૂર્ય ભગવાન મકર રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. સૂર્ય ગ્રહના ધન રાશિમાં રહેવાથી તમામ રાશિ પર સારી અસર થશે. આ સમયગાળા દરમિયાન ધન રાશિના લોકો કરિયરમાં પરિવર્તન આવશે. બ ઢતી મળવાની સંભાવના છે. નવી નોકરી પણ મળી શકે છે.

ધન રાશિમાં બુધ દેખાશે
17 ડિસેમ્બરે, ગ્રહોનો રાજકુમાર અને બુધ Mercury ધન રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. આ રાશિમાં બુધ 5 જાન્યુઆરી 2021 સુધી રહેશે. અહીં બુધ સૂર્ય ગ્રહ સાથે જોડાણ કરીને બુદ્ધાદિત્ય યોગ કરશે. કેટલાક જાતકની કારકિર્દી બુધ રાશિના બદલાવની અસરને કારણે અને જો યુગલો જીવનમાં સફળતા પ્રાપ્ત કરે છે, તો કેટલાક જાતકોના સંબંધમાં સુધારો થાય છે.

મંગળ મેષ રાશિમાં પ્રવેશ કરે છે
24 ડિસેમ્બરે મંગળ દેવ  God of mars મેષ રાશિમાં પોતાનું રાશિપરિવર્તન કરશે. મીન રાશિમાંથી પસાર થઈને મંગળ મેષ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. વૈદિક જ્યોતિષમાં મંગળ એ શક્તિ, જમીન, હિંમત, બહાદુરીનું પરિબળ છે. મંગળ મેષ અને વૃશ્ચિક રાશિની માલિકીનું છે. મંગળ મકર રાશિમાં ઉચ્ચનો અને કર્ક રાશિમાં નીચનો હોય છે. મંગળની આ રાશિના જાતકો પર શુભ અસર થશે. પરંતુ ક્રોધને કાબૂમાં રાખવો પડશે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here