ધ પ્રિન્ટએ એ પકાશિત કરેલા એક રીપોર્ટમાં કહેવાયું છે કે, સેન્ટર ફોર સાયન્સ એન્ડ એન્વાયર્નમેન્ટ (સીએસઈ) ના સંશોધનકારોએ દાવો કર્યો છે કે, ડાબર, પતંજલિ અને ઝંડુ સહિતની મુખ્ય ભારતીય બ્રાન્ડ્સ, ચીનની સુધારેલી ખાંડ સાથે ભેળસેળ મધ વેચે છે, જે ભેળસેળ વાળા મધને શોધવા માટે ઉપયોગમાં લેવામાં આવતી કેટલીક મૂળભૂત લેબ ટેસ્ટને પાસ કરી શકે છે.

આ આરોપોનો જવાબ આપતા ડાબર, પતંજલિ અને ઝંડુના પ્રવક્તાઓએ તેમના મધના ઉત્પાદનોમાં ભેળસેળ હોવાનો ઇનકાર કર્યો હતો અને નિર્દેશ કર્યો હતો કે તેઓ ભારતીય ફૂડ સેફટી એન્ડ સ્ટાન્ડર્ડ્સ ઓથોરિટી (એફએસએસએઆઈ) દ્વારા નિયુક્ત નિયમોની જરૂરિયાતોને પૂર્ણ કરે છે.

સીએસઈના ડાયરેક્ટર જનરલ સુનિતા નારાયણના જણાવ્યા મુજબ, ઉત્તર ભારતમાં મધમાખી ઉછેર કરનારાઓએ કોવિડ -19 રોગચાળો દરમિયાન મધના વેચાણમાં વધારો હોવા છતાં નફો ઘટ્યો હોવાના અહેવાલ સામે આવ્યા ત્યારે આ સંસ્થાએ તપાસ શરૂ કરી હતી.

નારાયણે બુધવારે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, “સોફ્ટ ડ્રિંક્સની તપાસમાં અમને 2003 અને 2006 ની તપાસમાં જે મળ્યું તેના કરતાં તે વધુ નકારાત્મક અને વધુ છેતરપિંડી દેખાઈ છે; આપણા સ્વાસ્થ્યને કદાચ હજી સુધી જે કંઈપણ મળ્યું છે તેનાથી વધુ નુકસાનકારક છે – એ હકીકતને ધ્યાનમાં રાખીને કે આપણે હજી પણ એક ખૂની COVID-19 રોગચાળો સામે લડી રહ્યા છીએ”

સીએસઈના અધ્યયનમાં જાણવા મળ્યું છે કે ભારતીય બજારમાં વેચાયેલી લગભગ તમામ બ્રાન્ડ મધમાં ખાંડની ચાસણીથી ભેળસેળ કરવામાં આવે છે.

“અમારા સંશોધનમાંથી જાણવા મળ્યું છે કે બજારમાં વેચેલા મોટાભાગના મધમાં ખાંડની ચાસણીમાં ભેળસેળ કરવામાં આવે છે. તેથી, મધને બદલે, લોકો વધુ ખાંડ ખાઈ રહ્યા છે, જે કોવિડ -19 નું જોખમ વધારે છે. “સુગર ઇન્જેકશન સીધા મેદસ્વીપણા સાથે જોડાયેલું છે, અને મેદસ્વી લોકો જીવલેણ ચેપનો વધુ ભોગ બનતા હોય છે,” નારાયને ઉમેર્યું.

સીએસઈ અનુસાર મધમાં ભેળસેળનો વ્યવસાય હાલની પરીક્ષણોને બાયપાસ કરવા માટે વિકસિત થયો છે. શરૂઆતમાં મકાઈ, શેરડી, ચોખા અને બીટરૂટમાંથી શર્કરા મધમાં ઉમેરવામાં આવતી જેથી મીઠાશ વધે. આવી ભેળસેળ સી 3 અને સી 4 પરીક્ષણો તરીકે ઓળખાય છે તે દ્વારા શોધી શકાય છે.

નવી સુધારેલી ‘ચાઇનીઝ સુગર’, જો કે, ફક્ત ન્યુક્લિયર મેગ્નેટિક રેઝોનન્સ (એનએમઆર) નામના પરીક્ષણ દ્વારા શોધી શકાય છે. ભારતમાં મધ માટે એનએમઆર પરીક્ષણો તાજેતરમાં જ ફરજિયાત કરવામાં આવ્યા છે જે નિકાસ માટે છે.

સીએસઈના સંશોધનકારોએ ભારતમાં વેચવામાં આવતી પ્રોસેસ્ડ અને કાચા મધની 13 ટોચની અને નાની બ્રાન્ડની પસંદગી કરી. આના નમૂનાઓના ગુજરાતમાં રાષ્ટ્રીય ડેરી ડેવલપમેન્ટ બોર્ડ (એનડીડીબી) ખાતેના વિશ્લેષણ અને અધ્યયન ઇન પશુધન અને ખાદ્ય (સીએએલએફ) માં પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું.

જે બ્રાન્ડના નમૂનાઓ દ્વારા પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું તેમાં ડાબર, યોગગુરુ રામદેવ બાબાની પતંજલિ, ઝંડુ, વૈદ્યનાથ, એપિસ હિમાલય અને હિતકારી જેવા ઘરનાં નામ શામેલ છે. ત્રણ બ્રાન્ડ્સ -સફોલા, માર્કફેડ સોહના અને નેચરના અમૃતે પરીક્ષા આપી હતી.

દરમિયાન, ડાબરે પરીક્ષણના પરિણામોને ખોટા ગણાવતા કહ્યું છે કે તેનું મધ એનએમઆર પરીક્ષણો પણ પાસ કરી ચૂકયું છે. વિગતવાર પ્રતિસાદની રાહ જોવામાં આવે છે. ઇમામીના પ્રવક્તાએ એમ પણ કહ્યું હતું કે તેની ઝંડુ શુદ્ધ હની ભારત સરકાર અને એફએસએસએઆઈ જેવી અધિકૃત કંપનીઓ દ્વારા નિર્ધારિત તમામ પ્રોટોકોલો અને ગુણવત્તાના ધોરણો / ધોરણોને અનુરૂપ છે અને તેનું પાલન કરે છે. તેણે એનએમઆર પરીક્ષણ અંગે કોઈ ટિપ્પણી કરી નથી, જે વૈશ્વિક ધોરણ છે. એપીસના પ્રવક્તાએ જવાબ આપ્યો કે તેઓ તાત્કાલિક કોઈ ટિપ્પણી કરશે નહીં પરંતુ પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરશે, જેની તારીખ ઘોષણા હજી કરવામાં આવી નથી.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here