વિધાનસભાની ચૂંટણી પહેલા બિહારને વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ14 હજાર કરોડની ભેટ આપી હતી. પીએમ મોદીએ બિહારના લગભગ 46 હજાર ગામોને ઓપ્ટિકલ ફાઇબર નેટવર્કથી 9 હાઇવે પ્રોજેક્ટ્સ સાથે જોડવા માટે ડોર ટુ ડોર ફાઇબર યોજનાનું ઉદ્ઘાટન કર્યું હતું.


 
ઉદ્ઘાટન પછી વડાપ્રધાન મોદીએ કૃષિ બિલ અંગે કહ્યું કે ગઈકાલે દેશની સંસદે દેશના ખેડુતોને નવા અધિકારો આપતો ઐતિહાસિક કાયદો પસાર કર્યો હતો. હું દેશની જનતા, દેશના ખેડુતો અને દેશના ઉજ્જવળ ભાવિની આશાવાદી પ્રજાને આ માટે અભિનંદન આપું છું. આ સુધારાઓ 21 મી સદીના ભારતની જરૂરિયાત છે.

વડાપ્રધાને કહ્યું કે અત્યાર સુધીમાં ખેત પેદાશો વેચવાની સિસ્ટમ ચાલતી હતી, જે કાયદો હતો તેણે ખેડૂતોના હાથ-પગ બાંધી દીધા હતા. આ કાયદાઓની આડમાં દેશમાં એવી શક્તિશાળી ગેંગનો જન્મ થયો હતો, જે ખેડૂતોની લાચારીનો લાભ લઈ રહ્યા હતા. પણ આ કેટલો સમય ચાલે ? નવા કૃષિ સુધારણાથી ખેડૂતને આ સ્વતંત્રતા મળી છે કે તે પોતાનો પાક કોઈપણ જગ્યાએ વેચી શકે છે. તેને જે બજારમાં વધુ નફો મળે તે ત્યાં તેનો પાક વેચી શકશે. 

પીએમે ખાતરી આપી હતી કે નવી સિસ્ટમના કારણે એપીએમસી બંધ નહીં થાય. તેમણે કહ્યું હતું કે હવે દેશ અનુમાન લગાવી શકે છે કે અચાનક કેટલાક લોકોને કેમ તકલીફો થવા લાગી છે. આવું કેમ થઈ રહ્યું છે. ઘણી જગ્યાએ કૃષિ મંડળોનું શું થશે તે પણ સવાલ ઉભા થયા છે કૃષિ મંડળીઓ બિલકુલ બંધ નહીં થાય.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here