પ્રામાણિકતાનું આવું ઉદાહરણ મધ્યપ્રદેશના બેતુલમાં જોવા મળ્યું જ્યાં એક યુવતીને એક લાખ વીસ હજાર રૂપિયાની ભરેલી થેલી મળી આવી, જે યુવતીએ પોલીસને સોંપી. પોલીસે જે ખેડૂતના પૈસા હતા તે પણ પરત કર્યા હતા.

તમે ફક્ત પ્રમાણિકતાના દાખલા સાંભળ્યા અને જોયા હશે, પરંતુ યુવતી રીટાની પ્રામાણિકતા ખુબ જ પ્રશંસા લાયક છે. દર વખતે રીટા મળેલી વસ્તુ પોલીસને આપી દે છે તેવી જ રીતે આ વખતે પણ પૈસા ભરેલી ખેડૂતની થેલી પરત આપી છે.

બિરુલ બજારનો રહેવાસી રાજા રમેશ સાહુ ભોપાલને પોતાનો કોબીનો પાક વેચીને પરત ફરી રહ્યો હતો. તેની બેગ વૈષ્ણવી બસમાં મૂકી હતી. બસમાં વધુ મુસાફરી કરી રહેલા પોહારના રહેવાસી રીટાને આ બેગ મળી હતી, જે જોઇને એક લાખ બાવીસ હજાર રૂપિયા મળી આવ્યા હતા.

તેની પ્રામાણિકતા બતાવી રીટાએ થેલી પોલીસ સ્ટેશન સાંખેરાને સોંપી. પોલીસે પૈસા ભરેલી આ થેલી બસના રહેવાસીઓની મદદથી કિસાન રાજા સાહુને આપી હતી.

સાખેડા પોલીસ સ્ટેશનના પ્રભારી રત્નાકર હિંગવે કહે છે કે રીટાના પૈસા પાછા ફર્યા તે પહેલીવાર નથી. રીટાના પિતાના ખાતામાં આકસ્મિક રીતે 42 હજાર રૂપિયા મળ્યા હતા. જેણે વાસ્તવિક વ્યક્તિને પરત આપીને પ્રમાણિકતાનું ઉદાહરણ બેસાડ્યું છે. પોલીસ પ્રભારીએ તેમના વરિષ્ઠ અધિકારીઓને આ બાબતે માહિતી આપતી વખતે, યુવતી રીટા પવારનું સન્માન કર્યું હતું.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here