ફિફા વર્લ્ડ કપના (FIFA World Cup) ઇતિહાસમાં સૌથી મોટો ઉલટફેર કરનાર દિગ્ગજ ખેલાડી બૌબા ડિયોપ (Papa Bouba Diop) દુનિયાને અલવિદા કહી દીધુ છે. ખેલાડીએ આમ અણધારી વિદાય લેતા પ્રશંસકો શોકમાં સરી પડ્યા છે. ખેલાડી માત્ર 42 વર્ષનો હતો.

મેચમાં મહત્વપૂર્ણ ગોલ કરનાર સેનેગલના મિડફિલ્ડર પાપા બૌબા ડિયોપ નિધનથી ફૂટબોલ જગતમાં સોપો પડી ગયો છે. બૌબા લાંબા સમયથી બીમાર હતા. ખેલાડી અંતે જીવનની જંગ હારી ગયા છે.

ફુટબોલની સંચાલક સંસ્થા ફીફાએ કહ્યું કે સેનેગલના મહાન પાપા બૌબા ડિયોપના સમાચાર સાંભળીને ફીફા ખૂબ જ દુ: ખી છે. 60થી વધુ મેચમાં તેમણે સેનેગલનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું છે. તેણે 2002 ના વર્લ્ડ કપની શરૂઆતની મેચમાં ફ્રાન્સ સામે તેની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દીનો પહેલો ગોલ કર્યો હતો.

આ ઐતિહાસિક લક્ષ્યને આધારે, તે રાતોરાત દુનિયામાં છવાઇ ગયા હતા. જાપાન અને દક્ષિણ કોરિયામાં 2002ના વર્લ્ડ કપની શરૂઆતની મેચમાં, ડિયોપના એક ગોલથી સેનેગલે ચેમ્પિયન ફ્રાંસને 1-0થી હરાવવામાં મદદ મળી. 

મેચમાં આ મોટો ઉલટફેર હતો.
આ વર્લ્ડ કપમાં ( World Cup) જ સેનેગલે પ્રવેશ કર્યો હતો અને આ જીતને કારણે ટીમ ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં પહોંચી હતી, જેના કારણે આફ્રિકન ટીમની ટૂર્નામેન્ટમાં શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કર્યુ હતું. ફીફાએ (FIFA ) સોશિયલ મીડિયા પર બૌબા ડિયોપને શ્રદ્ધાંજલિ આપતાં લખ્યું હતું કે એક સમયનો વર્લ્ડ કપનો હીરો હંમેશા માટે વર્લ્ડ કપનો હીરો રહેશે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here