ટેક્સ બચાવવા માટે કરદાતાઓ વિવિધ પ્રયત્નો કરે છે. એક અબજોપતિ એવો છે જે અબજો ડોલરનો ટેક્સ બચાવવા માટે પોતાનું ઘર બદલવા માંગે છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, રાજ્યના કરને ટાળવા માટે વિશ્વની બીજી ધનિક એલોન મસ્ક (elon musk) અમેરિકાના એક રાજ્યથી બીજા રાજ્યમાં સ્થળાંતરિત થવાનું વિચારી રહ્યા છે.

ટેક્સાસમાં સ્ટેટ ટેક્સ નથી
Tesla and SpaceX સીઇઓ એલન મસ્ક (elon musk) હાલમાં કેલિફોર્નિયામાં રહે છે. અહીં કરદાતાઓએ રાજ્યનો ટેક્સ ભરવો પડશે. તેઓ અહીંથી ટેક્સાસ જવાનું વિચારે છે ટેક્સાસમાં રાજ્યનો કોઈ કર નથી. જો તે ત્યાં સ્થળાંતર કરે તો તેઓ રાજ્ય કરના રૂપમાં અબજો ડોલરની બચત કરશે.

આયોજન વિશે વધુ માહિતી નથી
મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર એલન મસ્કના (elon musk) મિત્રોને ટાંકીને કહેવામાં આવ્યું છે કે તેણે ઘણી વખત કેલિફોર્નિયાથી શિફ્ટ થવાની વાત કરી હતી. તેમ છતાં તેના નજીકના મિત્રો એમ પણ કહ્યું કે મસ્ક હજી સુધી આ મામલે ગંભીરતાથી ચર્ચા કરી નથી. જ્યાં તેઓ ટેક્સાસ સ્થળાંતર કરવા વિશે વિચારી રહ્યા છે અને તેમનું શું આયોજન છે, તે એક રહસ્ય જ રહ્યુ છે હજુ સુધી આ અંગે કશુ જાણી શકાયુ નથી.

145 અબજ ડૉલરની કુલ સંપત્તિ
આ વર્ષે મે મહિનામાં, મસ્કએ માહિતી આપી હતી કે તે કેલિફોર્નિયામાં તેની બધી સંપત્તિ વેચવા જઈ રહ્યો છે. આમાં તેનું ઘર શામેલ છે. ટેસ્લાના સીઈઓ એલન મસ્ક (elon musk)હાલમાં વિશ્વનો બીજો સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે. 7 ડિસેમ્બરે બ્લૂમબર્ગ બિલિયોનેર ઇન્ડેક્સ પર ઉપલબ્ધ માહિતી અનુસાર, તેની કુલ સંપત્તિ 145 અબજ ડૉલર છે. આ વર્ષે તેની સંપત્તિમાં 118 અબજ ડૉલરનો વધારો થયો છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here