કોઇ પણ રમત હોય તેમાં ખેલાડીનો જુસ્સો જોમ અને મનોબળ કામ કરતુ હોય છે. કેટલીક વાર શરીર સાથ ન આપે તો પણ મનોબળથી આ ખેલાડીઓ વિજય મેળવી સફળતા મેળવી એક ઉત્કૃષ્ટ ઉદાહરણ પુરૂ પાડતા હતા.

ઓલિમ્પિયન અંજુ બોબી જ્યોર્જ (Anju Bobby George) , જેમણે પેરિસમાં 2003માં વર્લ્ડ એથ્લેટિક્સ ચેમ્પિયનશીપમાં બ્રોન્ઝ મેડલ જીતીને ભારતીય રમતોમાં ઇતિહાસ રચ્યો હતો. (Anju Bobby George) જ્યોર્જે સોમવારે કહ્યું કે તેણે એક જ કિડની હોવા છતા ઝળહળતી સફળતા હાંસલ કરી.

આઈએએએફ વર્લ્ડ એથલેટિક્સ ફાઇનલ્સ (મોનાકો 2005) સુવર્ણ ચંદ્રક વિજેતા લોંગ જમ્પ સ્ટાર એથ્લેટે કહ્યું કે તેને પેન કિલરથી પણ એલર્જી છે અને આટલી બધી મુશ્કેલીઓ હોવા છતાં તે સફળ રહી 

અંજુએ ટ્વિટ કર્યું કે માનો કે ના માનો, હું એવા નસીબદાર લોકોમાં છું કે જે શરીરની મુશ્કેલીઓ સામે લડીને વિશ્વના ટોચના સ્તરે પહોંચી. મને પેન કિલરથી એલર્જી હતી, રેસ શરૂ કરતી વખતે મારો આગળનો પગ બરાબર કામ કરતો ન હતો. ઘણી બધી મર્યાદાઓ હોવા છતાં પણ મને સફળતા મળી. આ તમામને હું કોચનો જાદુ અથવા તેની પ્રતિભા કહીશ. 

પતિ રોબર્ટ બોબી જ્યોર્જ પાસેથી કોચિંગ લીધા પછી અંજુની કારકીર્દિ નવી ઉંચાઈએ પહોંચી. તેમના ટ્વિટનો જવાબ આપતા કેન્દ્રીય રમત મંત્રી કિરેન રિજિજુએ જણાવ્યું હતું કે અંજુએ તેની મહેનત, ધૈર્ય અને પ્રતિબદ્ધતાથી દેશનું માન વધાર્યું. તેમણે કહ્યું કે અંજુ ભારતનું માન વધારવા માટે, તે તમારી મહેનત, ધૈર્ય અને સમર્પિત કોચ અને આખી તકનીકી ટીમના સહયોગથી આગળ વધી.

એથ્લેટિક્સ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા (એએફઆઈ) એ જણાવ્યું છે કે આઈએએએફ વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ (પેરિસ 2003) માં ભારતના એકમાત્ર ચંદ્રક વિજેતા, આઈએએએફ વર્લ્ડ એથ્લેટિક્સ અંજુ, ફાઇનલમાં સુવર્ણચંદ્રક વિજેતા (મોનાકો 2005) અને તેની પ્રખ્યાત કારકિર્દી દરમિયાન સતત સારું પ્રદર્શન કરનારી, દેશની સૌથી પ્રેરણાદાયી ટ્રેક ફીલ્ડ સ્ટાર છે.

તે ઓલિમ્પિક 2004માં છઠ્ઠા સ્થાને રહી હતી. ત્યારબાદ તેણે 6.83 મીટર કૂદકો લગાવ્યો હતો. ડોપિંગના આરોપોને કારણે અમેરિકાના મેરીઅન જોન્સને અયોગ્ય ઠેરવવામાં આવ્યા હતા. 2007 માં ઘોષણા થયા પછી અંજુ પાંચમા ક્રમે હતી.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here