આ સીઝનમાં ચાલતા ઠંડા પવનને કારણે ફક્ત ત્વચા જ નહીં વાળને પણ અસર કરે છે. આને કારણે વાળ બરછટ, નબળા અને શુષ્ક બને છે. જોકે બજારમાં આના માટે ઘણા બધા ઉત્પાદનો મળશે, પરંતુ તમે આ સમસ્યાઓને ઘરેલું ઉપચારથી બનાવી શકો છો. અહીં અમે તમને થોડા હળદરથી બનાવેલ પેક્સ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે શિયાળાની સમસ્યાઓથી તમને બચાવવા માટે મદદ કરશે, તેનાથી વાળ ખરતા હશે તો અટકી જશે.

હળદર કેમ ફાયદાકારક છે?
હળદર એન્ટિસેપ્ટિક એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણધર્મોથી સમૃદ્ધ છે હળદરનો પેક લગાવીને ત્વચામાં રક્ત પરિભ્રમણ વધારે છે, જે વાળને ખૂબ અસર કરે છે. આ સિવાય તે ડેંડ્રફ અને ફંગલ ઇન્ફેક્શનનું જોખમ ઘટાડે છે કારણ કે તેમાં એન્ટી-ઇન્ફ્લેમેટરી ગુણ હોય છે.

દૂધ-હળદર અને એલોવેરા હેર પેક
4 ચમચી હળદરમાં એલોવેરા જેલ અને દુધ મિક્સ કરો. તેને 30 મિનિટ સુધી માથાની ત્વચા પર વાળના ​​મૂળમાં લગાડો. પછી પાણી અને હળવા શેમ્પૂથી વાળ ધોવા. અઠવાડિયામાં એકવાર આ પેક લગાવવાથી ફાયદો થશે. આ વાળ ખરતા ઘટાડવામાં મદદ કરશે.

નાળિયેર હળદર હેર પેક
2 ચમચી હળદરમાં 4 ચમચી નાળિયેર તેલ ગરમ કરો. ત્યારબાદ તેને વાળમાં હળવાશથી લગાવો 30 મિનિટ પછી તેને શેમ્પૂથી ધોઈ લો. અઠવાડિયામાં 2 વખત આ પેક લગાવો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here