જ્યારે મંગળ કુંડળીમાં ચોથા, સાતમા, આઠમા અથવા બારમા સ્થાનમાં હોય છે, ત્યારે કુંડળીમાં મંગળનો દોષ (Mangal dosha)હોય છે. મંગળ એક ક્રૂર ગ્રહ છે. તેથી તે વિવાહ પર અસર કરે છે. મંગળ ખામીયુક્ત (Mangal dosha) હોય તો લગ્નની સ્થિતિમાં સાવધાની રાખવી જોઈએ. મંગળ દોષમાં પણ લગ્ન અને અષ્ઠમ ભાવમાં વધારે ગંભીર કહેવાય છે. જો મંગળ દોષ ફક્ત એક જ પક્ષની કુંડળીમાં છે, તો પછી બીજા પક્ષ સાથે તાલમેલ એકદમ ખરાબ થઈ જાય છે.

મંગળ દોષ અંગે શું છે માન્યતા ?
જો એક વ્યક્તિ માંગલીક છે અને બીજો નથી, તો પછી બીજાનું મૃત્યુ થવાની પ્રબળ શક્યતા છે. પતિ-પત્ની વચ્ચે હિંસા થઈ શકે છે. જેની કુંડળીમાં મંગળ દોષ નથી તે હંમેશા બીમાર રહે છે. આને કારણે વ્યક્તિને શસ્ત્રક્રિયા અને અકસ્માતનો સામનો કરવો પડી શકે છે. મંગળની ખામી જીવનમાં સમસ્યા બની જાય છે, તે વ્યક્તિના જીવનને વેરવિખેર કરે છે.

માંગલીક (Mangal dosha) વ્યક્તિના લગ્ન ઘડા, ઝાડ અથવા મૂર્તિ સાથે થાય છે. આ બિલકુલ ઉચિત નથી અને તેનો કોઈ ફાયદો નથી. માંગલીક વ્યક્તિને મુંગા પહેરવામાં આવે છે. જ્યારે મુંગા દરેક પરિસ્થિતિમાં ફાયદો ન કરી શકે. તેનાથી ભયંકર નુકસાન પણ થઈ શકે છે. મંગની શાંતિ માટે ચોક્કસ ઉપાય કરવા જોઇએ. જ્યારે મંગળ અશુભ ફળ આપે તો જીવનમાં મુશ્કેલીઓ વધી જાય છે. સામાન્ય રીતે મંગળ દોષ માટે કરવામાં આવતા ઉપાયો મોટે ભાગે ફાયદાકારક નથી.

મંગળ દોષ માટે યોગ્ય ઉપાય
મંગળની કુંડળીમાં (Mangal dosha)તમે જે પ્રકારની સમસ્યા આપી રહ્યાં છો તે હલ કરો, કારણ કે દરેક કિસ્સામાં મંગળ લગ્ન જીવનને બગાડે નહીં. મંગળ દોષના કેસોમાં પ્રકૃતિની સૌથી વધુ કાળજી લેવી જોઈએ. તમારી ખાવાની ટેવ બદલો. બને તેટલી હનુમાન જીની ઉપાસના કરો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here