આજે સવારે દુનિયા સમક્ષ જે તસવીર સામે આવી તે ભારતની બાદશાહી દર્શાવી રહી છે. જેણે ભારતનું નામ ગર્વથી રોશન કર્યુ છે. બ્રિટેનમાં કોરાના વેક્સીન ભલે લગાડવામાં આવી રહી હોય પણ ભારત પર સૌની નજર ટકેલી છે. આ પાછળ એક મોટુ કારણ જવાબદાર માનવામાં આવે છે. કોરોના વેક્સીનની Corona Vaccine ટોકરી ભારતના હાથમાં છે. આ ટોકરી છે હૈદરાબાદમાં દુનિયાના 60 દેશોના રાજદૂતો આજે શહેરમાં એકઠા થયા હતા.

ભારતમાં કોરોના વાયરસ રસીના વિકાસમાં વૈશ્વિક હિતને ધ્યાનમાં રાખીને, બુધવારે, 60 દેશોના રાજદૂતો, હૈદરાબાદ તેની પ્રથમ પ્રકારની પહેલના ભાગ રૂપે ભારતમાં આવેલી મોટી બાયોટેક કંપનીઓ બાયોટેક અને બાયોલોજિકલ ઇની મુલાકાત લઇ રહ્યા છે.

ભારત બાયોટેક કોરોના વેકસીન પર કોવેક્સીન પર કામ કરી રહી છે. જબક હૈદરાબાદ સ્થિત ફર્મ બાયોલોજિકલ ઇ લિ. (બીઇ) એ જ્હોનસન એન્ડ જ્હોનસનની હસ્તગત COVID-19 રસીની ઉત્પાદન ક્ષમતા વધારવા માટે ફાર્મા હેડ જ્હોનસન એન્ડ જ્હોનસન ફાર્માસ્યુટિકા NV સાથે કરાર કર્યો છે.

દુનિયાને આછી કિંમતે અસરકારક વેક્સીનની તલાશ
વિશ્વના દેશો ઓછા ભાવે અસરકારક કોરોના રસી Corona Vaccine શોધી રહ્યા છે. તેની શોધ તેમને ભારત લાવી છે. લગભગ એક મહિના પહેલા વિદેશ મંત્રાલયે 190 થી વધુ રાજદૂતોને મિશન અને મોટા આંતરરાષ્ટ્રીય સંગઠનોને કોવિડ -19 થી સંબંધિત મુદ્દાઓની જાણકારી આપી. વિદેશ મંત્રાલયની કોવિડ -19 બ્રીફિંગ પહેલના ભાગરૂપે, ભારતમાં વિદેશી મિશનના વડાઓને હૈદરાબાદ લઈ જવામાં આવી રહ્યા છે. તેઓને અન્ય શહેરોમાં પણ લઈ જવામાં આવશે.

દુનિયા કોરોના રસી ઉપર ભારત તરફ કેમ નજર કરી રહ્યું છે
કોરોના વાયરસનો Corona Vaccine રોગચાળો વિશ્વભરમાં ફેલાયેલો છે. વિશ્વમાં અને અત્યાર સુધીમાં ઓછામાં ઓછા 190 દેશોમાં આ રોગચાળાના અત્યાર સુધીમાં 6.8 કરોડ કેસોની પુષ્ટિ થઈ છે. આજ સુધીમાં આ રોગથી 15 લાખથી વધુ લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે. કોવિડ -19 ને નાથવા માટે અનેક રસી પર કામ કરવામાં આવી રહ્યુ છે પરંતુ તેમના ઉત્પાદન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં આવ્યું છે.

ભારતે પહેલેથી જ જાહેરાત કરી દીધી છે કે તેના રસી ઉત્પાદન અને વિતરણની ક્ષમતાનો ઉપયોગ માનવતાને કોવિડ -19 રોગચાળા સામે લડવામાં મદદ કરી શકે છે. આ કરવામાં આવશે અને અન્ય દેશોના કોલ્ડ સ્ટોરેજ અને સ્ટોરેજ ક્ષમતામાં વધારો કરવામાં મદદ કરશે. ભારત વિશ્વનો સૌથી મોટો કોરોના વેક્સીન ઉત્પાદક દેશ છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here