સરકાર અને ખેડૂતો વચ્ચે કૃષિ કાયદાને Farmers Protest લઈને કોકડુ હજુ પણ વણ-ઉકેલાયુ છે. ખેડૂતો ૩ કૃષિ કાયદાનો Farmers Protest સતત વિરોધ કરી રહ્યા છે અને કૃષિ કાયદો Farmers Protest પરત લેવા કટિબદ્ધ છે ત્યારે સરકાર કહી રહી છે કે કોઈ પણ તબક્કે કાયદો પાછો ખેંચવો જોઇએ નહીં.

આવી સ્થિતિમાં ખેડૂતો ઘણા દિવસોથી દિલ્હીની તમામ સરહદો પર પડાવ લગાવી આંદોલન કરી રહ્યા છે. આજે સુપ્રીમ કોર્ટ નિર્ણય કરશે કે હાઈવેને જામ કરવો યોગ્ય છે કે આંદોલન કરવુ યોગ્ય છે કે કેમ?

કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા ઘડાયેલા ૩ કૃષિ કાયદાના Farmers Protest વિરોધમાં ઉગ્ર બનેલા ખેડૂત આંદોલન સામે આક્રમક નીતિ અપનાવવા એક્શન પ્લાન તૈયાર કર્યો છે. સરકાર ખેડૂતોની માગ અનુસાર સુધારા કરવાના આશ્વાસન આપી રહી છે. સરકારે તેના પક્ષે વરિષ્ઠ મંત્રીઓને મેદાનમાં ઉતારી દીધા છે.

આજે ચિલ્લા બોર્ડર જામ કરવાની જાહેરાત
ખેડૂત નેતાઓ અને સરકાર વચ્ચે અનેક તબક્કાની વાટાઘાટો થઈ છે, પરંતુ કોઈ સમાધાન મળ્યું નથી. તે જ સમયે, ખેડૂતોએ લાંબા સમયથી દિલ્હીની સરહદો જામ કરી છે. જેના કારણે લોકોને ભારે મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. આજે ખેડૂતોએ દિલ્હી-નોઈડા ચિલ્લા બોર્ડરને જામ કરવાની જાહેરાત કરી છે.

આજે સુપ્રીમ કોર્ટ સુનાવણી કરશે
કૃષિ કાયદાના Farmers Protest વિરોધમાં દિલ્હી બોર્ડર પર ખેડૂતોના આંદોલન વિરુદ્ધ સુપ્રીમ કોર્ટમાં એક અરજી કરવામાં આવી હતી. અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે આના કારણે સામાન્ય લોકોને ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. કોર્ટ આ કેસની સુનાવણી બુધવારે એટલે કે આજે કરશે. ચીફ જસ્ટિસ એસ.એ.બોબડે, જસ્ટિસ એ.એસ. બોપન્ના અને જસ્ટિસ વી.રામસુબ્રમણ્યમની બેંચ સુનાવણી કરશે. સુપ્રીમ કોર્ટમાં અત્યાર સુધી કિસાન આંદોલન સંબંધિત ત્રણ અરજીઓ દાખલ કરવામાં આવી છે.

અરજીમાં દિલ્હી બોર્ડરથી ખેડૂતોને હટાવવાની માંગ કરવામાં આવી છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે લોકોના એકઠા થવાથી કોરોના ચેપનું જોખમ વધશે. અરજીમાં વધુમાં જણાવાયું છે કે લોકોને દૂર કરવા જરૂરી છે, કારણ કે આના દ્વારા રસ્તાઓ જામ કરવામાં આવી રહ્યા છે. ઇમરજન્સી અને તબીબી સેવા પણ ખોરવાઈ રહી છે.

આ અરજી કાયદાના અધ્યયન કરતા ઋષભ શર્મા દ્વારા કરવામાં આવી છે. અરજીમાં વધુમાં જણાવાયું છે કે વિરોધપક્ષોને સરકાર દ્વારા ફાળવેલ નિયત સ્થળે ખસેડવામાં આવે. પ્રભાવ દરમિયાન સામાજિક અંતરને અનુસરવું જોઈએ અને માસ્કનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ.

સુપ્રીમ કોર્ટમાં ખેડૂતોને લગતી અન્ય એક અરજીની સુનાવણી કરવામાં આવી છે. અરજીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે સુપ્રીમ કોર્ટે કેન્દ્ર સરકારને ખેડૂતોની માંગને ધ્યાનમાં લેવા નિર્દેશ આપવો જોઇએ. અરજીમાં એનએચઆરસીને NHRC નિર્દેશ આપવામાં આવ્યો છે કે તેઓ ખેડૂતો પર થયેલા હુમલાના સંબંધમાં માનવાધિકારના ઉલ્લંઘન સંબંધિત તપાસ રીપોર્ટ રજૂ કરે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here