ઓસ્ટ્રેલિયા સામેની શ્રેણીની પ્રથમ ટેસ્ટ મેચમાં ભારતીય બોલરોએ બીજા દિવસે તાકાત બતાવી અને યજમાનોની પહેલી ઇનિંગને 191 રનમાં સમેટી દીધા હતા.ભારતીય ઓફસ્પીનર રવિચંદ્રન અશ્વિને 4 વિકેટ લીધી હતી. ભૂતપૂર્વ ઓસ્ટ્રેલિયાના કેપ્ટન રિકી પોન્ટિંગ ricky ponting માને છે કે નાથન લિયોન nathan lyon ભારત માટે જોખમી સાબિત થઈ શકે છે.

એડિલેડ ઓવલ ગ્રાઉન્ડ પર ગુલાબી બોલથી રમવામાં આવેલી આ ડે-નાઇટ ટેસ્ટ મેચની પ્રથમ ઇનિંગ્સમાં લોયને એક વિકેટ લીધી હતી, જ્યારે ઝડપી બોલર મિશેલ સ્ટાર્કે મહત્તમ ચાર વિકેટ લીધી હતી. પોન્ટિંગે કહ્યું કે 33 વર્ષીય લિયોન આખી શ્રેણીમાં ભારતીય ટીમ માટે ખતરો સાબિત થઈ શકે છે.

રિકી પોન્ટિંગનુ માનવુ છે કે ‘તેણે નોંધપાત્ર સફળતા મેળવી છે. ભારત સામે અન્ય કોઇ સ્પિનર ​​વિશે વાત કરતાં, મને લાગે છે કે તે ખૂબ જ સફળ સાબિત થયો છે. તેણે ટેસ્ટમાં વિરાટ કોહલીને પણ આઉટ કર્યો છે.

પોન્ટિંગે આગળ કહ્યું, ‘એવું પણ જોવા મળ્યું હતું કે તેણે ચેતેશ્વર પૂજારાને પણ પરેશાન કર્યો હતા. તેઓ દબાણ બનાવે છે. ‘ ભૂતપૂર્વ ઓસ્ટ્રેલિયાના કેપ્ટને કહ્યું કે, વર્તમાન ટેસ્ટ વિશે વાત કરતાં નાથને ખૂબ નબળો બોલ ફેંક્યો. તેથી મને લાગે છે કે તે એક મોટો ખતરો સાબિત થશે, ખાસ કરીને જમણા હાથના બેટ્સમેનો માટે.

લિયોનની કારકિર્દીની વાત કરીએ તો તે અત્યાર સુધીમાં 96 ટેસ્ટ મેચ રમ્યો છે અને કુલ 390 વિકેટ ઝડપી છે. 29 વનડેમાં તેની 29 વિકેટ છે. ઓસ્ટ્રેલિયાના સૌથી સફળ ટેસ્ટ કેપ્ટને કહ્યું, “જ્યારે જમણા હાથના બેટ્સમેન તેમની સામે આવે છે, ત્યારે તેઓ વધુ સ્પિન આવે છે. નજીકના ફીલ્ડરોની હાજરી સૂચવે છે કે તેઓ (બેટ્સમેન) દરેક બોલ પર આઉટ થઈ શકે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here