દેશની સૌથી મોટી વીમા કંપની ભારતીય જીવન વીમા નિગમ (Life Insurance Corporation of India- LIC) એક સરકારી વીમા કંપની છે. જે વિવિધ પ્રકારના વીમા અને રોકાણોનાં વિકલ્પો પ્રદાન કરે છે. LICની મોટાભાગની પોલીસીઓને લોકો પસંદ કરે છે. જો તમારે થોડું રોકાણ કરીને વધુ વળતર મેળવવું હોય તો આ ઈચ્છા પૂરી થઈ શકે છે. આ માટે LICએ એક પ્લાન લોન્ચ કર્યો છે. જેનું નામ LIC ન્યૂ મની બેક પોલિસી છે.

ગેરેન્ટીડ રિટર્ન અને બોનસ વાળી પોલીસી

આ પ્લાનની વિશેષતા એ છે કે દર 5 વર્ષે વીમો કરાવનારને મની બેક,મેચ્યોરિટીમાં વધુ સારુ રિટર્ન, સાથે જ ટેક્સ ઇન્શ્યોરન્સનો લાભ પણ મળે છે. LICનો આ મની બેક પ્લાન નોન લિંક્ડ લાઇફ ઇન્સ્યોરન્સ પોલિસી છે. જે ગેરેન્ટીડ રિટર્ન અને બોનસ આપે છે. આ પ્લાન લેવા માટે તમને 20 વર્ષ અને 25 વર્ષનાં 2 વિકલ્પો મળશે.

ટેક્સ છૂટની સાથે મળશે આ લાભ

આ નીતિ એક સંપૂર્ણ ટેક્સ ફ્રી પોલીસી છે. આ સાથે, તેના વ્યાજ, પ્રીમિયમ પેમેન્ટ અને મેચ્યોરિટી પર મળતી રકમ પર કોઈ ટેક્સ લાગશે નહીં. જો તમે આ પ્લાનમાં 25 વર્ષ માટે દરરોજ 160 રૂપિયાનું રોકાણ કરો છો, તો 25 વર્ષ પછી તમને 23 લાખ રૂપિયા મળશે.

દર પાંચમાં વર્ષે 20 ટકા મની બેક

LIC અનુસાર, કોઈ વ્યક્તિ આ પ્લાન 13 વર્ષથી 50 વર્ષ સુધીનો વ્યક્તિ લઈ શકે છે. આ પ્લાનમાં, દર પાંચમા વર્ષે એટલે કે પાંચમા વર્ષે, દસમા વર્ષે, 15 મા વર્ષે, 20 મા વર્ષે, તમને 15-20% પૈસા પાછા મળશે. પરંતુ આ ત્યારે જ થશે જ્યારે ઓછામાં ઓછું 10% પ્રીમિયમ જમા થશે.

આ સાથે, રોકાણકારોને મેચ્યોરિટી પર બોનસ આપવામાં આવશે. આ યોજનામાં કુલ 10 લાખ રૂપિયાનો એક્સિડેંટલ ડેથનો લાભ પણ મળશે. મેચ્યોરિટી પર, રોકાણકારોને બોનસ પણ આપવામાં આવશે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here