ગૂગલ વન ગૂગલની આ નવી સેવા વિશે બહુ ઓછા લોકો જાણતા હશે, પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે ગૂગલ વન એ ગૂગલની નવી ફી આધારિત સેવા છે. ગૂગલ વન લોંચ થયા પછી જ ગૂગલે કહ્યું છે કે 1 જૂન, 2021 થી ગૂગલ ફોટોઝ સાથે ઉચ્ચ ગુણવત્તાવાળા ફોટા માટે મફત સ્ટોરેજ મળશે નહીં. સરળ શબ્દોમાં કહીએ તો, 1 જૂન, 2021 થી, Google ફોટામાં સંગ્રહિત ફોટા અને વીડિઓના સંગ્રહ માટે તમારા Gmail એકાઉન્ટ સાથે 15 જીબી મફત સ્ટોરેજનો ઉપયોગ કરવામાં આવશે.

ગૂગલ વન એ ગેગુલની ફી આધારિત ક્લાઉડ સ્ટોરેજ સેવા છે, એટલે કે તમે પૈસા આપીને ગૂગલ વન પર તમારો ડેટા સ્ટોર કરી શકો છો. ગૂગલ વન એપ્લિકેશન અને વેબસાઇટ બંને દ્વારા એક્સેસ કરી શકાય છે. તમે આઈડી સાથે ગૂગલ વનની સેવા લઈ શકો છો અને કુટુંબ અથવા મિત્રોના પાંચ લોકો સાથે તમારા સ્ટોરેજને શેર કરી શકો છો, એટલે કે આ લોકો તમારા સ્ટોરેજનો ઉપયોગ પણ કરી શકે છે. ગૂગલે દાવો કર્યો છે કે ક્લાઉડ સેક્ટરમાં તેનું ક્લાઉડ સ્ટોરેજ શ્રેષ્ઠ છે અને તેની સુરક્ષા ખૂબ જ મજબૂત છે. ગૂગલ કહે છે કે ગૂગલ વનના ક્લાઉડમાં તમે તમારા ફોટા અને વીડિઓ ઉચ્ચ ગુણવત્તામાં સ્ટોર કરી શકો છો.

જણાવી દઈએ કે ગૂગલ વન પ્લાન પર હાલમાં 50 ટકા ડિસ્કાઉન્ટ મળી રહ્યું છે. ગૂગલ હાલમાં 10 ટીબી, 20 ટીબી અને 30 ટીબીના પ્લાન પર 50% ડિસ્કાઉન્ટ આપી રહ્યું છે. 10 ટીબી સ્ટોરેજની કિંમત હાલમાં 49.99 ડોલર  છે, જે દર મહિને આશરે 3,700 રૂપિયા છે, જે અગાઉ. 7,300 રૂપિયા હતી. તો 20 ટીબી માસિક યોજનાની કિંમત હાલમાં 199.99 ડોલર  છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here