સુંદર, લાંબા અને મજબૂત વાળ એ દરેક છોકરીની ઇચ્છા હોય છે. પરંતુ વધતા પ્રદૂષણ, પોષકની ઉણપ અને વાળની ​​સંભાળની ભૂલોને કારણે વાળ ખરવા માંડે છે. આ ઉપરાંત, સારો આહાર ન લેવાને કારણે વાળ મૂળમાંથી તૂટી, પડવા અને પાતળા થવા લાગે છે. આવી સ્થિતિમાં, દૈનિક આહારમાં કેટલીક ચીજોનો સમાવેશ કરીને આ મુશ્કેલીઓથી બચી શકાય છે. તો ચાલો જાણીએ તે સુપર ફૂડ વિશે ..

પાલક
શિયાળામાં પુષ્કળ પ્રમાણમાં પાલક મળે છે. તેમાં કેલ્શિયમ, ફોલેટ, આયર્ન, ફાઈબર, વિટામિન એ અને સી વગેરે હોય છે. તેમાં હાજર વિટામિન એ ત્વચાની ગ્રંથીઓને સીબુમ બનાવવામાં મદદ કરે છે. આ સાથે વાળના મૂળોને પોષણ આપીને તેમાં ભેજ રાખવામાં મદદ કરે છે. આ ઉપરાંત, વાળ ખરવાનું બંધ થાય છે અને ઝડપથી વધવાનું શરૂ થાય છે.

એવોકોડા
એવોકોડાની પેસ્ટ તૈયાર કરો અને વાળ પર લગાવો. આનાથી વાળ ખરવા, ખોડો, શુષ્કતા દૂર થશે. તેને લગાવવાને બદલે ખાવાનું પણ ખૂબ ફાયદાકારક છે. તેમાં વિટામિન એ, ઇ, આયર્ન, પ્રોટીન, કેલ્શિયમ, એન્ટી ફંગલ, એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ ગુણ હોય છે. આવી સ્થિતિમાં એવોકોડા લેવાથી વાળની સમસ્યા ઓછી થાય છે, વાળ સુંદર અને જાડા લાગે છે.

શક્કરિયા
શક્કરીયા ખાવામાં સ્વાદિષ્ટ હોય છે સાથે વાળ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. તેમાં હાજર વિટામિન એ ખોપરી ઉપરની ચામડીમાં સીબમ ઉત્પન્ન કરવામાં મદદ કરે છે. આ ઉપરાંત, એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ ગુણધર્મોથી ભરપુર કેલ્શિયમ, પ્રોટીન, આયર્ન, શક્કરિયાના સેવનથી વાળ ખરતા અટકે છે અને ઝડપથી વધારો થાય છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here