એર ઈન્ડિયાના પાઈલોટોએ પગાર કાપ સામે હડતાલની ચેતવણી આપી છે. ડિસઇન્વેસ્ટમેન્ટની પ્રક્રિયામાં રાજ્ય સંચાલિત કંપની એર ઇન્ડિયાના પાઇલટ યુનિયનોએ તેમના પગારમાં પાંચ ટકાનો ઘટાડો કરવાના મેનેજમેન્ટના નિર્ણયને ફગાવી દીધો છે. ભારતીય પાઇલોટ ગિલ્ડ અને બે પાઇલટસ એસોસિએશનએ કહ્યું કે, અમે આ નજીવા ગેરકાયદેસર પગાર કાપના પાંચ ટકા પાછી ખેંચી શકતા નથી અને તમે આ રકમનો 5 ટકા ભાગ સંસદ અથવા પીએમ કેર કન્સ્ટ્રકશનને આપી શકો છો.

મેનેજમેન્ટના નિર્ણયને પડકાર્યો

રકમનો 5 ટકા ભાગ સંસદ અથવા પીએમ કેર કન્સ્ટ્રકશનને આપી શકો છો

નોંધનીય છે કે કમર્શિયલ પાયલોટ એસોસિએશન દ્વારા સીએમડી રાજીવ બંસલને લખવામાં આવેલો પત્ર.ગુરુવારે એર ઈન્ડિયાના અધ્યક્ષ અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર રાજીવ બંસલને સંયુક્ત પત્રમાં, ભારતીય પાઇલોટ ગિલ્ડ આઈપીજી અને ભારતીય વાણિજ્ય પાઇલટ એસોસિએશન આઈસીપીએ એમ બે યુનિયનોએ કહ્યું: વર્તમાન પગારના કપાતમાં પાંચ ટકાનો ઘટાડો કરવો અત્યંત મહત્વપૂર્ણ છે.તમે સંબંધિત પાઈલોટના આ નાણાંને સંસદના નવા મકાન અથવા પીએમ કેર્ન્સના નિર્માણમાં દાન કરવાની સલાહ આપી શકો છો.તેમણે કહ્યું કે આ પગલું છતાં પણ પાઈલોટ માટેની હાલની કુલ વેતન કપાતમાં માત્ર ત્રણ ટકાનો ઘટાડો થયો છે.

કુલ વેતન કપાતમાં માત્ર ત્રણ ટકાનો ઘટાડો થયો

ગત મહિને નાગરિક ઉડ્ડયન પ્રધાન હરદીપસિંહ પુરીને લખેલા પત્રમાં, યુનિયનોએ કહ્યું હતું કે અન્ય એરલાઇન્સ દ્વારા પગાર ભથ્થાં ફરીથી ચાલુ કરી દેવામાં આવી છે, પરંતુ એર ઇન્ડિયા ગ્રુપના પાઈલોટ નીચા પગાર મળતા રહે છે, જે સામાન્ય પગાર કરતાં વધુ છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here