વર્ષ 2020ના અંતિમ દિવસે પણ સોનાની કિંમતોમાં તેજી જોવા મળી છે. ગુરુવારે સર્રાફા બજારમાં સોનુ મોંઘુ થયુ છે. સોનાના ભાવ સાથે ચાંદીની કિંમતોમાં પણ તેજી જોવા મળી. તેની પહેલા બુધવારે સોનાના ભાવમાં મામૂલી ઘટાડો જોવા મળ્યો. મહામારીના કારણે વૈશ્વિક અર્થવ્યવસ્થામાં અનિશ્વિતતા વચ્ચે સોનાના ભાવમાં સતત રેકોર્ડ તેજી જોવા મળી છે. પીળી ધાતુમાં આ વર્ષે અત્યાર સુધીમાં આશરે 26 ટકા સુધીનું રિટર્ન મળ્યુ છે.

સોનાની નવી કિંમતો

ગુરુવારે દિલ્હી સર્રાફા બજારમાં સોનાના ભાવ 235 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ વધીને 49,675 રૂપિયાએ પહોંચી હયો. તેની પહેલા બુધવારે કારોબારી સત્ર બાદ મામૂલી ઘટાડા બાદ સોનાના ભાવ 49,440 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર બંધ થયુ. આંતરરાષ્ટ્રીયમાં વર્ષના છેલ્લા દિવસે સોનુ સપાટ સ્તર પર કારોબાર કરતા જોવા મળ્યુ. અહીં સોનાનો ભાવ 1,894 ડોલર પ્રતિ ઔંસ રહ્યો.

2020

ચાંદીની નવી કિંમત

આ જ રીતે ચાંદીના ભાવમાં પણ તેજી જોવા મળી. દિલ્હીના સર્રાફા બજારમાં વર્ષના અંતિમ દિવસે ચાંદીનો ભાવ 273 રૂપિયા પ્રતિ કિલોગ્રામ મોંઘી થઇ. જે બાદ તે 67,983 રૂપિયા પર પહોંચી ગઇ. તેની પહેલા કારોબારી દિવસે ચાંદીનો ભાવ 67,710 રૂપિયા પ્રતિ કિલોગ્રામ પર બંધ થયો. આંતરરાષ્ટ્રીય બજારની વાત કરીએ તો અહીં પણ ચાંદી સપાટ ચાલ સાથે 26,52 ડોલર પ્રતિ ઔંસ પર કારોબાર કરતી જોવા મળી.

નિષ્ણાતોએ જણાવ્યા અનુસાર આર્થિક આંકડા ન આવવા અને મિશ્રિત વૈશ્વિક સ્થિતિને જોતા આ અઠવાડિયે ગોલ્ડની કિંમતો એક સીમિત દાયરામાં જ રહી છે. મહામારીના ડરથી આર્થિક રિકવરીની વધતી ચિંતાથી બુલિયન માર્કેટને સપોર્ટ મળ્યો છે.

સોનુ

કોરોના વાયરસ મહામારી બાદ સતત વધ્યા ભાવ

આ વર્ષની શરૂઆતમાં સોનાનો ડોમેસ્ટિક બેંચમાર્ક રેટ 39,600 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામ પર શરૂ થયો હતો. કોરોના વાયરસ આઉટબ્રેક પહેલા તે 3 ટકાના દાયરામાં જ હતો. પરંતુ એપ્રિલ સુધી આ ભાવ 46,000 રૂપિયા પ્રતિ 10 ગ્રામને પાર પહોંચી ગયો. તે બાદ મેમાં તે 47,000 રૂપિયા અને જૂનમાં 49,000 રૂપિયા પર પહોંચી ગયો.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here