કોરોનાકાળમાં હવાઈ યાત્રા હોય કે, ટ્રેનની સફર બધામાં ઘણા ફેરફાર કરવામાં આવ્યા છે. મુસાફરોની સુરક્ષાને ધ્યાનમાં રાખતા ભારતીય રેલવેએ AC ક્લાસના મુસાફરોને ટ્રેનમાં મળનાર બેડરોલની સુવિધાને બંધ કરવાની સાથે જ માત્ર અનામત ટિકિટ પર સફર કરવાની મંજૂરી આપી દીધી છે. જેના કારણે મુસાફરોને ખૂબ જ પરેશાની થવા લાગી છે. ટ્રેનમાં બેડરોલની સુવિધા બંધ કરવાના કારણે મુસાફરોને ખુદથી જ કંબલ લઈને ચાલવુ પડતુ હતુ, પરંતુ નવા વર્ષમાં રેલવે પોતાના મુસાફરો માટે એક નવી પહલ શરૂ કરી છે. જેનાથી રેલ યાત્રીઓની સફર ખૂબ જ આરામદાયક થઈ જશે.

ટ્રેનમાં મળશે ડિસ્પોજેબલ ટ્રાવેલ બેડરોલ કિટ

રેલવેએ વધતી ઠંડી અને મુસાફરોની જરૂરિયાતોને જોતા ટ્રેનમાં ડિસ્પોજેબલ ટ્રાવેલ બેડરોલ કિટ આપવાનો નિર્ણય લીધો છે. મુસાફર નવા વર્ષછી યાત્રા દરમિયાન આ સુવિધાનો લાભ ઉઠાવી શકે છે. જોકે, તે માટે મુસાફરોને કેટલાક પૈસા પણ ચૂકકવા પડશે.

ફુલ બેડની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી

આ ડિસ્પોજેબલ ટ્રાવેલ કિટની કિંમત 275 રાખવામાં આવી છે. રેલવે કહ્યુ કે, રેલવે બોર્ડની ગાઈડલાઈંસની હેઠળ ટ્રાવેલિંગ પેસેન્જર માટે એક ફુલ બેડની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. જેમાં એક કંબલ, બે પીસ ડિસ્પોજેબલ બેડશીટ, એક પિલો, એક હેડ કવર, એક જોડી હેન્ડ ગ્લબ્સ, એક માસ્ક, પેપર સોપ, હેન્ડ સેનિટાઈજર અને પેપર નેપકિન સામેલ છે. રેલવેએ જે પ્રકારનું આ કિટ તૈયાર કર્યો છે. તે મુસાફરોની સુવિધા અને જરૂરિયાતોને જોત ખૂબ સસ્તુ છે.

આ સ્ટેશન પર મળશે સુવિધા

ડીડીયૂ રેલ મંડળના વરિષ્ઠ વાણિજ્ય પ્રબંધક (સીનિયર ડીસીએમ) રૂપેશ કુમાર મત પ્રમાણે, આ સુવિધાની શરૂઆત નવા વર્ષના જાન્યુઆરી મહીનામાં મંડળના ચાર મોટા સ્ટેશનોં દીનદયાલ ઉપાધ્યાય જંક્શન, સાસારામ, ડેહરી આન સોન અને ગયાથી કરવામાં આવશે.

IRCTC એ લોન્ચ કરી નવી વેબસાઈટ

ટિકિટ બુકિંગ માટે યૂઝર ફ્રેન્ડલી નહી માનવામાં આવનાર IRCTC ની વેબસાઈટ આજથી બદલી ગઈ છે. નવી વેબસાઈટમા જ પેમેન્ટ પેજ પહેલા શ્રેષ્ઠ કરવામાં આવ્યુ છે. જેથી પેમેન્ટ વિકલ્પ પસંદ કરવામાં સરળતા થઈ શકે. તે સિવાય હાજર સ્ટેટસને પહેલાની સરખામણીમાં તેજ કરી દેવામાં આવ્યુ છે. સેવ કરવામાં આવેલ પેસેન્જર માહિતી માટે પ્રિડિક્ટિવ એન્ટ્રી અને પસંદ કરવામાં આવેલ ક્લાસ અને ટ્રેન વિશે એક ક્લિકમાં જાણકારી મળશે.

ખાવાથી લઈને હોટલ સુધી કરી શકશો બુક

IRCTC ની નવી વેબસાઈટમાં ભોજન બુક કરવુ, રિટાયરિંગ રૂમ્સ અને હોટલ બુકિંગની સુવિધા પણ મળશે. ટિકિટોની સાથએ આ સુવિધાઓની પણ બુકિંગ કરી શકાય છે. આ પ્રકારે મુસાફરોને વન સ્ટોપ સોલ્યૂશન મળી શકશે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here