સીરમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઈન્ડિયાના CEO, અદાર પૂનાવાલાએ દાવો કર્યો છે કે કોરોનાની રસી કોવિશિલ્ડ ફેબ્રુઆરી-માર્ચ સુધીમાં બજારમાં આવશે. તેમણે કહ્યું કે અમે સરકારના ખરીદ હુકમની રાહ જોઇ રહ્યા છીએ. જણાવી દઈએકે ભારતમાં બે કોરોના રસીઓને મંજૂરી આપવામાં આવી છે. ભારતના ડ્રગ કંટ્રોલર જનરલ (DGCI) એ ભારતના સીરમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટના કોવિશિલ્ડ અને ભારત બાયોટેકની કોવાક્સિનને મંજૂરી આપી છે.

અદાર પૂનાવાલાએ જણાવ્યું કે રસીના 5 કરોડ ડોઝ વિતરણ માટે તૈયાર છે. અમે સરકારના ખરીદ હુકમની રાહ જોઇ રહ્યા છીએ. ખાનગી મીડિયા સાથે વાત કરતાં અદાર પૂનાવાલાએ જણાવ્યું હતું કે, રસી ફેબ્રુઆરી-માર્ચ સુધીમાં બજારમાં આવી જશે. તેમણે કહ્યું કે રસીની કોઈ ગંભીર આડઅસર નથી. લાંબા સંરક્ષણ માટે બે ડોઝ આવશ્યક રહેશે. આ રસી ત્રણ મહિનામાં 90 ટકા અસરકારક છે.

રસી જે ગતિથી કામ કરી રહી છે તેનો અંદાજ એ વાત પરથી લગાવી શકાય છે કે સીરમ સંસ્થાએ ઈમરજન્સી મંજૂરી પહેલાં જ પાંચ કરોડ ડોઝ તૈયાર કર્યા હતા. સારી વાત એ છે કે ભારતને આ રસીના કરોડો ડોઝ મળશે.

અગાઉ અદાર પૂનાવાલાએ કહ્યું હતું કે અમે રસી પહોંચાડવા માટે તૈયાર છીએ. તેમણે ટ્વીટ કર્યું કે દરેકને હેપ્પી ન્યૂ યરનું પરિણામ મળ્યું છે, સિરમ સંસ્થાએ રસી એકત્રિત કરવાનું જોખમ લીધું છે. દેશની પ્રથમ કોરોના રસીને મંજૂરી આપવામાં આવી છે, જે સલામત, અસરકારક અને આગામી દિવસોમાં ડિલિવરી માટે તૈયાર છે.

બીજી તરફ, ડીસીજીઆઈએ સીરમ સંસ્થાની રસીને મંજૂરી આપી હતી અને કહ્યું હતું કે રસી 2 થી 8° સેલ્સિયસ વચ્ચે રાખવી પડશે. કોવિશિલ્ડના બે ડોઝ રસી આપનારાઓને આપવામાં આવશે તેવું પણ જણાવાયું હતું. આ રસી 100 ટકા સલામત ગણાવી છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here