વાળ ખરવા, ડ્રાય અને ખોડો જેવી સમસ્યાઓ સામાન્ય થઈ ગઈ છે. આને અવગણવા માટે, વાળને સંપૂર્ણ પોષણ મળે અને મૂળ મજબૂત હોય તે સૌથી મહત્વનું છે. જોકે વાળ લાંબા, જાડા અને શાઇની બનાવવા માટે છોકરીઓ અનેક બ્યુટી પ્રોડક્ટનો ઉપયોગ કરે છે. પરંતુ કોઇ ફરક પડતો નથી. તો આજે અમે તમારા માટે એક ઘરેલુ ઉપાય લઇને આવ્યા છીએ જે તમારા વાળને લાંબા અને ભરાવદાર થશે. તો આવો જોઇએ બે મિનિટમાં કેવી રીતે બનાવાય

ખાસ વાત એ છે કે આ માસ્ક 2 મિનિટમાં તૈયાર કરી શકો છો. તો ચાલો તમને જણાવીએ કે પેક કેવી રીતે બનાવવો …

સામગ્રી

આદુનો રસ – 1 ચમચી
નાળિયેર તેલ – 2 ટીસ્પૂન
એરંડા તેલ – 2 ચમચી

માસ્ક કેવી રીતે બનાવવો

1. આ માટે, પહેલા નાળિયેર તેલને ધીમી આંચ પર નવશેકુ ગરમ કરો. તેવી જ રીતે એરંડા તેલ ગરમ કરો.
2. હવે બંને તેલમાં આદુનો રસ મિક્સ કરો પરંતુ ધ્યાનમાં રાખો કે તેને સીધુ તેલમાં ન ઉમેરો.
3. પહેલા આદુનો રસ એક વાસણમાં એરંડા તેલમાં અને પછી નાળિયેર તેલમાં મિક્સ કરો. પછી ત્રણેયને મિક્સ કરો. આ તે છે કારણ કે ગરમ કર્યા પછી તેલની કુદરતી પ્રોપર્ટી બદલાઇ જાય છે.

માસ્ક લગાવવાની રીત

આ માટે માસ્કને માથાની ચામડી પર હળવા હાથથી લગાવો અને પછી આંગળીઓની મદદથી ગોળ ગતિમાં હળવા હાથે માલિશ કરો. તેને 2 કલાક માટે છોડી દો અને પછી તાજા પાણી અને હળવા શેમ્પૂથી વાળ ધોઈ લો. વાળ ધોયા પછી કન્ડીશનર લગાવવાનું ભૂલશો નહીં.

તમે કેટલી વાર માસ્ક લાગુ કરો છો?

અઠવાડિયામાં ઓછામાં ઓછા 2 વખત આ માસ્કનો ઉપયોગ કરો. યાદ રાખો કે તેનો લાભ મહિના સુધી કરવાથી થશે.

જેનાથી વાળ મૂળમાંથી પોષણ મેળવે છે, જે તેમની વૃદ્ધિમાં વધારો કરે છે. તેનાથી વાળ ખરવાનું પણ ઓછું થાય છે. ખરેખર, આ સ્કેલ્પમાં રક્ત પરિભ્રમણ અને ઓક્સિજન પ્રવાહ વધારે છે. તેમાં હાજર એન્ટિ-બેક્ટેરિયલ અને એન્ટી ફંગલ ગુણધર્મ વાળમાંથી ખોડો અને ડ્રાયનેસને દૂર કરે છે.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here