આધારકાર્ડમાં મોબાઈલ નંબર અપડેટ નથી તો વેક્સિનેશન માટે SMS નહીં આવે. કારણ કે રસીકરણ માટેનો SMS આધારકાર્ડ સાથે દાખલ કરાયેલા નંબર પર મોકલવામાં આવશે. ડ્રાય રન દરમ્ન પણ આ પ્રકારની મુશ્કેલીઓ આવી ચૂકી છે. આરોગ્ય વિભાગ હવે આ મુશ્કેલીના વિકલ્પ શોધી રહ્યા છે. ઘણા લોકોએ મોબાઈલ નંબર બદલી લીધા હોય, પરંતુ આધાર કાર્ડમાં અપડેટ કર્યા નથી. તેમને SMS મોકલાઈ નહીં શકાય. અથવા તો કોઈ બીજા પાસે પહોંચી રહ્યા છે. પ્રથમ તો આરોગ્ય કર્મચારીઓને રસી આપવામાં આવશે. ત્યાર બાદ વૃદ્ધો અને બીપી, ડાયાબિટીસ વગેરેના દર્દીઓના રસી આપવામાં આવશે તો તેમાં સમસ્યા આવશે.

રસીના આડઅસરો પર નજર રાખવા માટે ડોકટરો સહિત 23 થી વધુ નિષ્ણાતોની ટીમ બનાવવામાં આવી હતી.

રસીકરણ બાદ તેની આડઅસર પર ધ્યાન રાખવા અને તેના ઈલાજ કરવા માટે CMHOએ કમીટીની રચના કરી છે. જેમાં GMCના અલગ અલગ વિભાગના 5 ડોક્ટર, 4 અન્ય ડોક્ટર, ડ્રગ ઈન્સ્પેક્ટર, WHO, નર્સિંગ હોમ એસોશિએશન, IMA વગેરે સંગઠનોના પ્રતિનિધિ, બધા BMO, DPM વગેરે સામેલ થશે. રાજ્ય સ્તર પર એમ્સની શિશુ રોગ વિભાગના HOD ડો. શિખા મલિકની અધ્યક્ષતામાં આ તરીકેની કમીટી બનાવવામાં આવી છે.

4 લાખ સિરિંઝ અને 200 વેક્સિન વાહકો આવ્યા

ભોપાલમાં કોરોનાના રસીકરણ માટે ભારત સરકાર તરફથી નાની-મોટી બધી વસ્તુઓ ઉપલબ્ધ કરાવવામાં આવી રહી છે. રસી રાખવા માટે આઈસ લાઈન રેફ્રિજરેટર, 200 વેક્સિન વાહકો મળ્યા છે. પહેલાથી ભોપાલમાં 3 હજાર વેક્સિન વાહકો છે. આ ઉપરાંત સપ્તાહમાં 4 લાખ સિરિંઝ પણ ભારત સરકારને મળી છે. આ સિરિંઝ એ જ પ્રકારની છે જે રસીકરણમાં ઉપયોગ કરવામાં આવે છે.

ફક્ત તે જ ખાનગી હોસ્પિટલોના રસીકરણ કેન્દ્રો બનાવશે જ્યાં 100 થી વધુ કર્મચારીઓને રસી અપાશે

જીલ્લા રસીકરણ અધિકારી ડો. કમલેશ અહિરવારે જણાવ્યું કે, શરૂઆતમાં ભોપાલમાં 25,400 સ્વાસ્થ્યકર્મીઓને રસી આપવામાં આવશે. એના માટે એઈમ્સ, જેપી હોસ્પિટલ, CHC, PHC, સીવીલ હોસ્પિટલ અને શહેરી પ્રાથમિક સ્વાસ્થ્ય કેંદ્રોમાં રસીકરણ કેન્દ્ર બનાવવામાં આવશે. ખાનગી હોસ્પિટલોમાં માત્ર તેમને જ રસી આપવામાં આવશે જ્યાં 100થી વધુ કર્મચારીઓને રસી અપાશે. 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here