કોરોના મહામારીની સામે નિર્ણાયક યુદ્ધની શરૂઆત ભારતમાં 16 જાન્યુઆરીએ શનિવારથી રસીકરણ અભિયાન રૂપે થઈ રહી છે. પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી આવતીકાલે કે શનિવારે ભારતમાં રસીકરણ અભિયાનની શરૂઆત પહેલા સવારે દેશને સંબોધન કરશે. એવું મનાઈ રહ્યું છે કે રાષ્ટ્રને સંબોધન કર્યા પછી, વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી 16 જાન્યુઆરીની સવારે વિડિઓ કોન્ફરન્સ દ્વારા દેશવ્યાપી કોવિડ -19 રસીકરણ અભિયાન શરૂ કરશે. આ વિશ્વની સૌથી મોટી રસીકરણ અભિયાન હશે.

  • કોરોના સામેની જંગમાં સૌથી નિર્ણાયક યુદ્ધ 
  • આવતી કાલથી ભારતમાં શરૂ થશે વિશ્વનું સૌથી મોટું રસીકરણ અભિયાન 
  • પીએમ મોદી પોતે જ શરૂ કરાવશે રસીકરણ અભિયાનની શરૂઆત 

કોરોના વાયરસ રોગચાળા સામે ભારતની લડતમાં અંતિમ હથિયાર સાબિત થનારું રસીકરણ અભિયાન નિયમિત રસીકરણના સમયપત્રક માટે નિયત દિવસોને બાદ કરતાં રોજ સવારે 9 થી સાંજ 5 દરમિયાન ચાલુ રહેશે. રસીકરણ અભિયાનના પ્રથમ ચરણમાં કોરોના રસી દેશના આરોગ્ય કર્મચારીઓ અને ફ્રન્ટ લાઇન વર્કરોને પ્રથમ આપવામાં આવશે. આ પછી, રસી 50 વર્ષથી ઉપરના લોકોને આપવામાં આવશે અને ત્યારબાદ 50 વર્ષની અંદરની કોરોના રસી આપવામાં આવશે, જેમને ડાયાબિટીઝ, હાયપરટેન્શન, હાર્ટ, કિડની અથવા અન્ય કોઈ રોગ છે.

પીએમ મોદીનું બીજું દેશવ્યાપી સંબોધન 

છેલ્લા કેટલાક મહિનામાં પીએમ મોદીનું રાષ્ટ્ર માટે આ બીજું સંબોધન હશે. ઓક્ટોબરની શરૂઆતમાં, પીએમ મોદીએ દેશને સંબોધન કર્યું હતું અને લોકડાઉન હટાવ્યા પછી પણ લોકોને કોરોના સામેની લડત ચાલુ રાખવાની યાદ અપાવી હતી.

મહત્વનું છે કે આવતીકાલે યોજાનારી રસીકરણની આ ઝુંબેશ પૂર્વે તમામ રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં રસીનો પૂરતો પુરવઠો મોકલી દેવામાં આવ્યો છે.આવતીકાલે ગુજરાતમાં પણ રસીકરણની શરૂઆત કરી દેવામાં આવશે અને આ સમયે ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણી અમદાવાદ સિવિલ હોસ્પિટલ ખાતે હજાર રહેવાના છે. 

કોવિન નામનું ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ બનાવાયું છે 

રસીકરણ અભિયાનને સરળતાથી ચલાવવા અને રસી વિતરણ કાર્યક્રમની દેખરેખ માટે કો-વિન (કોવિડ વેક્સીન ઇન્ટેલિજન્સ નેટવર્ક) નામનું ડિજિટલ પ્લેટફોર્મ પણ બનાવવામાં આવ્યું છે. કોવિડ -19 રોગચાળા, રસીકરણ અને તેના ડિજિટલ પ્લેટફોર્મથી સંબંધિત પ્રશ્નોના નિવારણ માટે સરકાર દ્વારા 24 કલાક અને સાત દિવસીય કોલ સેન્ટર અને હેલ્પલાઇન 1075 ની સ્થાપના કરવામાં આવી છે. સાથે જ આરોગ્ય કર્મીઓની સાથે પીએમ મોદી સંવાદ પણ સાધી શકે છે. 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here